Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูอาการให้หน่อยครับว่า mainboard ไม่เข้ากับการ์ดจอรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูอาการให้หน่อยครับว่า mainboard ไม่เข้ากับการ์ดจอรึเปล่าครับ

อาการคือเวลา ดูหนังได้แป๊บเดียวก็จะรีสตาร์ต หรือไม่ก็ค้างบ่อยมาก เคยมีกรณ๊ที่บอร์ดไม่เข้ากับการ์ดจอรึเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนไปใช้ gf จะหายรึเปล่า

mainboard Asus p5nd2-sli การ์ดจอ sapphire radeon x1650 pro(ddr3)

ลองเปลี่ยนวินโดว์หลายอย่างแล้ว ก็อาการเดียวกัน (ใช้ทั้งไม่ดัดแปลง ต้องมา active เอง sp2-sp3 กับทั้งที่ดัดแปลง dark... ต่าง ๆ ก็เป็นเหมือนเดิม)

หรืออาการนี้เมนบอร์ดเสีย และจะเครมได้ไม๊ครับ

PSU (ไฟไม่พอ หรือ ใกล้ลาโลก)
    RAM (เอ๋อ ใกล้เดี้ยง)
    หรือ Update BIOS ใหม่ๆ

Comment

ยกไปให้ท่าน TWK ซ่อมเลยครับ
      ใกล้ๆเอง

Comment

ปัญหาอยู่ที่แรมจริง ๆ ด้วยครับ

แต่เป็นที่ช่องแรม ลองสลับช่องดูทั้งคู่เลย

ตอนนี้คิดว่าหายแล้วครับ พัดลม cpu รอบแรงมาก ก่อนหน้านี้พัดลมรอบไม่เท่าขนาดนี้

ยังไงก็ของคุณครับ

Comment

Working...
        X