Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis เล่นกระตุกมากเลยครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis เล่นกระตุกมากเลยครับ ช่วยที

( Spec ตามลายเซ็นต์เลยครับ แต่q6600 เปง3.00)

ตอนลง Win XP ปรับVery High ภาพ1600 เล่นลื่นมากครับ หน่วงบางฉาก

แต่ตอนนี้ลง Win Vista ปรับVery High ภาพ1600 กระตุกโครตเลยอ่ะครับ

เป็นเพราะ Ram หรือป่าวครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ส่วนอื่นหรือเปล่า เพราะดูจากเครื่องแล้ว เหลือเฟือหนะครับ อาจจะเป็นลองปรับภาพลดลงดูก่อนดีไหมว่าเล่นลื่นไหม

Comment

เหอๆ -.-" คาดหวังอะไรกับ 9800gtx มากไปไหมครับ ชมผลเทสการ์ดรุ่นใหม่ๆดูก็จะได้ขนาดนั้นนี่ต้องลงทุนอีกเยอะครับ gtx280

very high 1600 นี่โหดมากครับ หวังลื่นนี่ยากกับVista กับxp พอถูไถหน่อย

Comment

DX9 กับ DX10 มันคนะละเรื่องกันโนะๆ - -"

Comment

เอ่อ Win XP ปรับ Very High ไม่ได้นี่ครับ ปรับได้แต่ High ไม่ใช่เหรอครับ
          Win Vista ปรับ Very High ผมใช้ HD4870 เล่น 1440*900 No AA,AF มีทั้งกระตุกและหน่วงเลยครับ
          ยังไงผมว่าลองลดความละเอียดลงมาก่อนก็ดีนะครับ

Comment

High กับ V.High แทบไม่ต่างกลับมาใช้ XP รับรองลื่นปรืด

Comment

คุณ Stringman Win XP เล่น Very High ได้ครับเข้าไปปรับในไฟล์ตัวเกมส์เลยครับ

คุณ Shady ผมก็ไม่ได้คาดหวังอะไรหรอกครับกับการ์ดจอผม ก็ใช้ Xp แล้วเห็นมันลื่นแล้วพอลง Vista
              แล้วมันกระตุก ก็สงสัยเลยมาถาม เหนเวปบอกSpec เกม เค้าบอกถ้าใช้ Vista Ram กะ Cpu ต้องแรงกว่า XP ก็นึกว่ากระตุกเพราะจุดนี้

Comment

เป็นเพราะ Vista งับ มันกินจุ กินไม่รู้จักอิ่ม

Comment

ของผมลื่นดีนิ ปรับ Very High ลื่นๆๆ ผมแนะนำให้คุณปรับความละเอียดหน้าจอลมมาหน่อยจะดีมาก นะ ผมก็ใช้ Windows Vista DX10

Comment

โอ้ว!!! ลาก Q6600 เปง 3.6Ghz ลื่นเลยครับ คราวนี้

ภาพ 1600 Very high หน่วงฉากระเบิดใหญ่ ๆ แต่เล่นธรรมดาลื่น

คุณ Manchester2548 ก้นคัยเน้อ สวยจัง 5555+

Comment

Working...
                    X