overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: เป็นกันไหมครับ ฟังเพลงเดิม เครืองเสียงชุดเดิม แต่ไม่เหมือนเดิม - -

OverclockZone Member underground1's Avatar

Default เป็นกันไหมครับ ฟังเพลงเดิม เครืองเสียงชุดเดิม แต่ไม่เหมือนเดิม - -

ผมว่าผมเป็นประจำเลยฟังเพลงเดิม โปรแกรมเดิม ลำโพงเดิม เครื่องเดิม volume เท่าเดิม บางวันมันรุ้สึกเหมือนว่ามีอะไรขาดๆหายๆ ทำไมวันนี้ฟังเพลงที่ว่าวันก่อนเพราะแล้วมันไม่เพราะนะ แต่บางวันโห เพลงนี้ฟังแล้วเพราะจัง

ไม่รู้เป็นที่สภาพร่างกายหรือเปล่า

เป็นกันไหมครับ - -

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ผมว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับอารมณ์ ความรู้สึกตอนนั้นมากว่านะ เพราะว่ามันเกี่ยวกับเพราะไม่เพราะ

แต่ถ้ามันเป้นที่ เบสหาย รายละเอียดลดลง อันนั้นน่าจะเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่ตัวคนนะครับ

OverclockZone Member

หรือว่าเป็นที่ความร้อน ก้ออาจจะมีส่วน หรือปล่าวหว่า

OverclockZone Member JPS's Avatar
    Somewhere in Time

Quote Originally Posted by dekdeeclub View Post
    หรือว่าเป็นที่ความร้อน ก้ออาจจะมีส่วน หรือปล่าวหว่า
    อุณหภูมิมีผลแน่นอนครับ
    แอมป์ตัวเก่า เปิดตอนร้อนๆ เทียบกับตอนอากาศเย็นๆนี่คนละเสียงเลย

OverclockZone Member JO's Avatar

ร่างกายเรามีผลเยอะกว่าเครื่องเสียงอีก

ถ้าร่างกายเราอยู่ในสภาพพร้อมผ่อนคลายฟังอะไรทำอะไรก็รู้สึกดี แต่ถ้าร่างกายเหนือยล้าเครียดจัดความดันเยอะเสียงที่จะได้ยินก็แตกต่างไป

ทดลองง่ายๆฟังเพลงอะไรก็ได้สัก 2เพลงแล้วไปวิ่งสัก 10กม แล้วกลับมาฟังใหม่อีกรอบ เสียงแตกต่างกันชัดเจนเพราะแรงดันให้หูต่างออกไปเสียงแหลม เสียงเบสจะรับรู้ได้ต่างกันชัดๆ

OverclockZone Member sierra's Avatar

ผมเป็นตอนที่ไปฟังเสียงระบบอื่นนานๆ เช่น หูฟัง ลำโพงคอมห้องเพื่อน พอกลับมาฟังระบบของตัวเองรู้สึกเสียงมันเปลี่ยนไปทุกที เหมือนกับว่าหูเราไปคุ้นเคยกับระบบอื่นมาแทนอะคับ อย่างงี้คงเรียกกันว่า"ติดหู"ล่ะมั้งคับ

OverclockZone Member torlek's Avatar

ไปฟังของคนอื่นที่เจ๋งกว่า แล้วกลับมาเซ็งของที่บ้าน อย่างงี้เรียก หูเสีย แล้วครับ ทางแก้คือต้อง upgrade

งานเข้า...เสียตังค์อีก

แต่มีคาถาเรียกหูตัวเองกลับมาครับ ท่องไว้ "พอเพียง พอเพียง พอเพียง..."

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ส่วนใหญ่ฟังเพลงตอนกลางคืนจะเพราะกว่าตอนกลางวันเพราะว่ากลางคืน อากาศเย็นสบาย เงียบ รายละเอียดต่างๆที่ไม่ค่อยได้ยิน ก็เลยได้ยินชัดขึ้น

OverclockZone Member one's Avatar

อยู่ที่อารมย์ครับ ถ้าอารมดีพังเพลงอะไรก็เพราะ ถ้าอารมย์ไม่ดีเพลงใหนก็ขัดหูไปหมด เอิ๊กๆ...

OverclockZone Member absolute_kim's Avatar

" เพราะ แก๊สโซฮอลล์ "

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Quote Originally Posted by absolute_kim View Post

OverclockZone Member

55555

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

Quote Originally Posted by absolute_kim View Post
    น้องฟางน่ารักนะครับ ใน avatar ท่าน อิอิ

OverclockZone Member konkae_jaidee's Avatar

ชอบกระทุ้นี้-วันนึงเรามีกี่อารมณ์ล่ะ

ผมว่าขี้หูแน่ๆ ปริมานขี้หุไนแต่ละวันไม่เท่ากันทุกวัน เกี่ยวม่ะนี่5555

OverclockZone Member zetec's Avatar

เรื่องของขี้หูเนี่ย ใช่ว่าจะไม่เกี่ยวนะครับ วันไหนที่ขี้หูน้อย เสียงเพลงจะใส บางครั้งบาดหู เสียงเบสจะหนักฟังแล้วไม่ค่อยสบาย

ส่วนตัวแล้วผมชอบฟังเพลงนุ่มๆ เลยต้องไว้ขี้หูพอประมาณ หนาสัก1มม. กำลังดี เพลงนุ่มทุกเพลง

ผมล้อเล่นนะ

OverclockZone Member ManGoTEAM's Avatar
    ลาดพร้าว & Go Home Donmuang

จากประสบการณ์น่ะครับ
    อยู่ที่สภาวะทางร่างกายอารมณ์ สภาพอากาศอุณหภูมิ และตำแหน่งที่นั่งฟัง

OverclockZone Member b_ambee's Avatar

ผมเป็นเวลาตื่นขึ้นมาครับ จะรู้สึก เสียงดังกว่าเดิม และเพราะกว่าเดิม ^^

[QUOTE=zetec;4100285]เรื่องของขี้หูเนี่ย ใช่ว่าจะไม่เกี่ยวนะครับ วันไหนที่ขี้หูน้อย เสียงเพลงจะใส บางครั้งบาดหู เสียงเบสจะหนักฟังแล้วไม่ค่อยสบาย

ส่วนตัวแล้วผมชอบฟังเพลงนุ่มๆ เลยต้องไว้ขี้หูพอประมาณ หนาสัก1มม. กำลังดี เพลงนุ่มทุกเพลง
    - -* กำ 1มม เลยหลอ ปั้นช้างได้เลยท่าน

OverclockZone Member exit's Avatar

ผมว่าคงต้องติดซิงค์ทองแดงแล้วล่ะ หรือWaterBlockไปเลย

เห็นด้วยไหม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks