Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core2Duo E8400 3.00GBz เท่ากับ AMD รุ่นไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core2Duo E8400 3.00GBz เท่ากับ AMD รุ่นไหนครับ

จะซื้อคอมอ่ะครับ ผมลองจัดสเปกตามนี้

CPU : Intel Core2Duo E8400 3.00 GBz :6,590
    Mainboard : GigaByte GA-EP35-DS3P :3,790
    Display card : MSI GF9800GTX :11,490

ถ้าเป็น AMD ในความแรงที่เท่ากันจะถูกกว่า แต่ผมไม่รู้ว่า ต้องเป็นรุ่นไหน
    แล้วใช้ Mainboard อะไรถึงจะซัพพอร์ต ช่วยหน่อยนะครับ

ปล. เน้นเล่นเกมส์ แหะ ๆ

ไม่มีครับ

Comment

Display card : MSI GF9800GTX :11,490
      ตอนนี้ บางยี่ห้อ เหลือ 7000 กว่าบาทเองครับ
      ถ้างบ VGA 10000.- เล่นพวก HD4870 512MB DDR5 ดีกว่าครับ

Comment

แนนะนำ VGA ของ EVGA 9800GTX+ ราคา 7700

Comment

ใช่ครับการ์ดจอถ้างบเหมื่อนกว่าให้เล่น 4870 ไปเลยแรงกว่า

Comment

แล้ว CPU หละครับ อยากได้ AMD แหะ ๆ

Comment

อยากได้ AMD แลวจะต้องไปเทียบทำไมครับ ก็ซื้อตัวที่แรงสุดเท่าที่เงินเราซื้อได้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                อยากได้ AMD แลวจะต้องไปเทียบทำไมครับ ก็ซื้อตัวที่แรงสุดเท่าที่เงินเราซื้อได้ครับ
                พูดอีกก็ถูกอีก

Comment

ผมไม่รู้ว่าCPU กะ Mainboard อันไหนซัพพอร์ตกัน ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่
                  เลยถามดูว่ารุ่นไหน จะได้รู้งบ

Comment

อยากเสียตังเท่าไรครับ เอาอะไรบ้างว่ามาเลย ง่ายกว่าครับ เดียวเอา AMD ไปสักชุดครับ

Comment

ขอไม่เกิน 25000 ครับ อยากได้ AMD Phenom อ่ะครับ

Comment

ซะทีแรกก็ได้มาแล้วครับ

X4 9550 6000
                        ABIT AX78 3100
                        RAM ROX 800 2Gx2 2800
                        DVDRW 800
                        CASE 1000
                        PCI-E HD4850 6500
                        PSU TAGAN 480W 1900
                        HDD 320G 2000

24100

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ

ต้องขออภัยนะครับ ไม่ค่อยมีความรู้ด้าน Hardware เท่าไหร่ แหะๆ

Comment

ซื้อที่เราอยากซื้อก็พอครับ

ผมรับรองซื้อมาแล้ว จะสบายใจ

Comment

Working...
                            X