Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนลงวินโดใหม่ใส่ssdใช้ซักพักแล้วค้างตลอดSSD M6Pช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Plextor View Post
    ผมกำลังติดตามปัญหาของ 2 ท่านนี้ โดยเเจ้งเรื่องไปยัง Plextor ต่างประเทศ ถ้าได้เรื่องยังจะเเจ้งให้ทราบอย่างไวที่สุดครับ
    ขอบคุณมากๆนะครับ ขอให้พบและแก้ปัญหาลุล่วงได้ด้วยดี ขอบคุณสำหรับความใส่ใจในลูกค้ามากๆจ้า

Comment

ยังไม่ได้ซื้อ รอดไป...(ประเทศที่ผมอยู่มันล้าหลัง M6S ยังต้องรอสั่งอยู่เลย) ขอมอบกำลังใจให้บรรดาหน่วยกล้าตายทุกท่าน เพราะผมก็ SB950 เหมือนกัน แต่ยังใช้ M5P อยู่

Comment

อาการจอฟ้าบ้าง ลงวินโดว์แล้วสะดุด อาจจะมาจากสายซาต้ามีปัญหาครับ ลองเปลี่ยนสายซาต้าใหม่น่าจะแก้ได้
        เครื่องพีซีมักจะมีปัญหาเรื่องสายซาต้ามากกว่าโน๊ตบุ๊ค

Comment

Firmware ใหม่ : 1.01 นี่ ถ้าลง OS อยู่ มีวิธีอัพเดตยังไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by Carformate View Post
            อาการจอฟ้าบ้าง ลงวินโดว์แล้วสะดุด อาจจะมาจากสายซาต้ามีปัญหาครับ ลองเปลี่ยนสายซาต้าใหม่น่าจะแก้ได้
            เครื่องพีซีมักจะมีปัญหาเรื่องสายซาต้ามากกว่าโน๊ตบุ๊ค
            เปลี่ยนหมดล่ะครับผม ทั้งสายใหม่ สายเก่า และสายที่แถมมา สายเส้นเดียวกันกับ 840 Pro ไม่มีปัญหาใดๆครับผม เลยคิดว่าอาจจะเกี่ยวกับ firmware กระมั้งอ่าครับผม

Originally posted by good11 View Post
            Firmware ใหม่ : 1.01 นี่ ถ้าลง OS อยู่ มีวิธีอัพเดตยังไงบ้างครับ
            ผมไรท์ลงแผ่น CD แล้วบูตเอาน่ะครับ แป็บเดียวเสร็จก่อนหน้าให้มันบูตจาก Flash Drive แล้วมันไม่ยอมบูตสงสัยอาจผิดขั้นตอนไปเลยเลยไรท์ลงแผ่นเลย มันเป็นไฟล์ ISO
            Last edited by JohnTitor; 20 Aug 2014, 22:13:55.

Comment

ผมว่ากำลังจะซื้อรุ่นนี้ สตั้นแป๊ป

Comment

Originally posted by kangkar View Post
                ผมว่ากำลังจะซื้อรุ่นนี้ สตั้นแป๊ป
                ถ้าไม่ใช่ AMD Socket Am3+ คงไม่เป้นไรกระมั้งท่าน คิดว่า

Comment

M6Proผม กดปิด Shut down พอหน้าจอดับ
                  แต่ดูเหมือนว่าเครื่องมันไม่ดับจริง แค่มันหลับเฉยๆ
                  สังเกตจากพัดลมระบายใต้เครื่องที่ต่อจาก usb มันยังทำงานอยู่
                  ต้องกดปุ่มพาวเวอร์ อีกครั้ง โลโก้เครื่องโผล่ขึ้น แล้วก็ดับ คราวนี้เป็นการดับจริง เป็นทุกครั้งตอนปิด อัพ Up Firmware M6 Pro 1.01 แล้ว ไม่หาย สงสัยต้องลงวินใหม่ ก่อนหน้านั่นใชั 840 pro ก็ปกติดี
                  ผมใช้โน๊ตบุ๊ค msi GT70

Comment

ใครมีปัญหาอะไรโพสไว้เผื่อท่าน Plextor จะเก็บเป็นข้อมูลเพื่อรวบรวมให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องแก้ไขน่ะครับ ช่วยๆกัน เผื่อจะได้ใช้งานมันได้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด

Comment

Originally posted by JohnTitor View Post
                      เปลี่ยนหมดล่ะครับผม ทั้งสายใหม่ สายเก่า และสายที่แถมมา สายเส้นเดียวกันกับ 840 Pro ไม่มีปัญหาใดๆครับผม เลยคิดว่าอาจจะเกี่ยวกับ firmware กระมั้งอ่าครับผม

ผมไรท์ลงแผ่น CD แล้วบูตเอาน่ะครับ แป็บเดียวเสร็จก่อนหน้าให้มันบูตจาก Flash Drive แล้วมันไม่ยอมบูตสงสัยอาจผิดขั้นตอนไปเลยเลยไรท์ลงแผ่นเลย มันเป็นไฟล์ ISO
                      มี OS + ข้อมูลอยู่แล้ว ทำได้เลย ข้อมมูลไม่หายใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by good11 View Post
                        มี OS + ข้อมูลอยู่แล้ว ทำได้เลย ข้อมมูลไม่หายใช่ไหมครับ
                        โดยปกติอัพ Firmware ไม่หายนะครับ ผมอ้างอิงจาก 840 PRO อ่ะงับ เลยไม่กล้ารับปากเพราะตอนผมอัพ HDD ผมเป็น unallocated อยู่แล้ว เพราะ partition หายไปดื้อๆ น่ะครับเลยจับอัพ Firmware ซะเลย คงต้องรอคนทราบอีกที
                        Last edited by JohnTitor; 20 Aug 2014, 22:48:16.

Comment

Originally posted by JohnTitor View Post
                          โดยปกติอัพ Firmware ไม่หายนะครับ ผมอ้างอิงจาก 840 PRO อ่ะงับ เลยไม่กล้ารับปากเพราะตอนผมอัพ HDD ผมเป็น unallocated อยู่แล้ว เพราะ partition หายไปดื้อๆ น่ะครับเลยจับอัพ Firmware ซะเลย คงต้องรอคนทราบอีกที
                          ผมอัพมาแล้วครับ อ่านวิธีทำคร่าวๆจาก ไฟร์อธิบายจากเว็บ plextor โดยทั่วไปข้อมูลไม่หาย
                          แต่ควรจะแบ็คอัพไว้ คำแนะนำว่างั้นแต่ผม อัพแมมไปเลยไม่แบ็ค 555

Comment

กำ ละ จัดให้พี่ ที่ทำงาน ไป 2ชุด ด้วยสิ มิน่า บอกจอฟ้ามั่ง ค้างมั่ง ไอ้เราก็มือใหม่ ssd มาเจอ เฟิมแวร์ ประเดิมอีก รึ นิ ดีเหมือนกันจะได้โบ้ย ว่า มันใหม่อยู่รอเฟิมแวร์ อีก สักพัก แต่ไงคงต้องลงวิน ใหม่อีกแล้ว 2เครื่องด้วย สิ T-T ฮาดแวร์ อะไรเหมือนกันหมด ไม่รู้ ว่าทำเสร็จ 1เครื่อง จะ โกส หรือแบคอัพ มา ลงอีกเครื่องเลย จะได้ไหมหว่า ได้ประหยัดเวลาหน่อยนึง ผู้รู้แนะนำที ครับ

Comment

ท่านใดค้างขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ ว่าเป็นกับ mainboard รุ่นไหนกันบ้างครับ น่าจะเป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ทีเดียวครับผม

ขอบคุณครับ

ท่าน apiwat7 ถ้า hardware เหมือนกันหมดน่าจะไม่มีปัญหาอะไรครับ ลงเครื่องเดียวแล้ว Ghost ใส่อีกเครื่องได้ครับผม แนะนำให้ใช้ Acronis version ล่าสุดครับ

ปล. ปกติผม up firmware ข้อมูลไม่หายนะครับ

Comment

^
                                ^
                                มี Acronis เทพ ๆ ไหมท่าน ตอนนี้ผมใช้ Acronis Backup Advanced 11.5 อยู่ เท่าที่เห็นคือมันรองรับ SSD แล้ว แต่ฟังก์ชั่นน้อย มีแค่ Backup กับ Restore เท่านั้น ลอง Backup แล้วแต่ยังไม่ได้ลอง restore เลยไม่รู้ว่ามันรับ UEFI ไหม
                                ที่ทำงานใช้ Echo Workstation 10 รู้สึกจะยังไม่รองรับทั้งแบ่ง SSD และ UEFI แต่ฟังก์ชั่นมันเยอะกว่าโข จะไปขอก๊อปมาก็กลัวใช้กับที่บ้านไม่ได้

ปล. หาบิตยากมากมาย จะเอาแผ่น Boot ตัวเต็มที่แก้ไอมาแล้วเนี่ย

Comment

Working...
                                X