Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ oc เทสสักพัก ดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ oc เทสสักพัก ดับ

ขอถามหน่อยครับ บอร์ด NF6P VSTA กับ x2 4600+ ครับ ตอยแรกocใช้อยู่ 2.6 แล้วนึกครึมขึ้นมา
    เลยลองวิชาที่ศึกษามาลองดู อัดไป Bus 230-240 ตามลำดับ ไฟ 1.35 ครับ แล้วรองเทสด้วย pi 16mb เทสได้ แล้วใช้ไปสักพัก มันดับลงไปเองครับ ผมเลยตอง เคลียCMOS ใหม่ ถึงบูตเข้าได้ ตามปรกติ อยากถามว่าเป็นที่อ่ะไรครับ ใช้Bus 240
    ได้ประมาณ 2.8 ครับ อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับผม จะได้แก้ให้มันดีขึ้น ครับผม ช่วยหน่อยครับอยากรู้จิงๆ (ซิงค์เดิม ร้อน 49-51ครับผม)

ขอบคุณครับ

ใช้ PSU ของอาไรอยู่คับ อาจเกิดจาก ไฟจ่ายไม่พอ

Comment

ใช้ไฟแรมเท่าไรครับ

Comment

ไฟแรมสุดบอร์ดครับผม

Comment

psu ใช้ติดเคสครับ กำลังซื้อของแบรนอยู่ครับผม ไม่ทราบว่าระบบผมใช้กี่วัตต์ ดีครับแล้วใช้ยี้ห้อไรดี ขอบคุณครับผม

Comment

ดันไปครับผม ออ psu ผม 450 W นะครับ ที่แถมมากับเคสครับ บ้านๆ ครับกำลังจะหาซื้อแบบของดีหน่อย ไม่ทราบใช้ยี้ห้อไรดีครับ
            แล้วกี่ W ขอบคุณครับ

Comment

ดันไปครับผม

Comment

ดันไปครับผม ท่าน วิกร ช่วยผมหน่อยครับ ขอบคุณทุกๆ ท่านครับผม

Comment

ถ่ายรูปหน้า ใบออสทุกหน้าที่จำเป็นมาให้ดูหน่อยได้ใหม
                  เอา CPU Z ด้วยแล้วกันครับ

Comment

เกดียวถ่ายมาให้ครับผม ตอนนี้เลยใช้เดิมๆๆ ไปอีกหน่อยเดียวรอ psu ใหม่ ค่อยเอาต่ออีกที่ครับเดี่ยวเอารูปมาให้ครับ ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                    X