Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซีพียูของคุณรีดประสิทธิภาพของการ์ดจอได้ถึง 50% หรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซีพียูของคุณรีดประสิทธิภาพของการ์ดจอได้ถึง 50% หรือยัง

เห็นพูดกันอยู่ตลอดว่า อัพการ์ดจอแรงๆคุ้มกว่าอัพซีพียู นั่นก็ถูก เพียงแต่ว่า แค่คุ้มกว่าเท่านั้น ไม่ได้หมายความว่าซีพียูไม่สำคัญ จริงๆแล้วมันสำคัญมากนะ ถ้าคุณไม่ใส่ใจซีพียูที่ใช้อยู่เลย บางทีการ์ดจอตัวละเป็นหมื่นของคุณ อาจจะยังทำงานได้ไม่ถึง 6000 บาทด้วยซ้ำ แน่ใจแล้วหรือว่าแบบนี้เรียกว่าคุ้ม มันยังทำงานได้ไม่ถึงครึ่งของที่มันควรจะเป็นนะครับ

เก็บมาฝากครับ เห็นคนถามกันบ่อย และก็เห็นแนะนำกันเหมือนกับว่าซีพียูไม่สำคัญ บางทีถ้าคุณใส่ใจซีพียูที่ใช้สักนิด การ์ดจอตัวเก่าของคุณอาจจะแรงขึ้นอีกเท่าตัวนะ

สังเกตดีๆอาจจะเห็นซีพียูรุ่นแปลกๆในกราฟ อิอิ มันจะมาแว้ววว

PCGH
    Last edited by ARES; 1 Sep 2008, 16:38:20.

ของผมอยู่ท้ายๆเลยอ่ะ

Comment

น่าจะรีดจนสุดแล้วครับ Q6600@3.6 ปั่น 8600GT A650 อิอิ

Comment

และถ้าใช้ Q9770 ร่วมกับ GeForce 6200 เล่น Crysis ปรับสุดหมดจะเล่นลื่นเลยดิครับ 555+ ล้อเล่นนะครับ
        ขอบคุนความรู้ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          น่าจะรีดจนสุดแล้วครับ Q6600@3.6 ปั่น 8600GT A650 อิอิ
          งั้นของผมก็คงรีดยิ่งกว่า E6550@3.7 เค้นพลัง 6600GT อิอิ

Comment

เอ่อ แต่ CPU ของผมถึงกับไม่ติดโผในกราฟเลยครับ (E6300)
            เอวัง อาเมน T__T

Comment

E7200 ไม่มีอะ เอวัง เช่นกัน

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                งั้นของผมก็คงรีดยิ่งกว่า E6550@3.7 เค้นพลัง 6600GT อิอิ

Comment

อิอิ

Comment

E8400 เทพโคตร
                    Last edited by BaKerStreet; 18 Sep 2008, 20:41:48.

Comment

e84ครับคุ้ม

Comment

น่าเอาซักกลางๆกราฟนะเนี่ย

Comment

4600+ กับ 9600 gt ได้เท่าไหร่หว่า

Comment

Q9xxx ผมไม่ติดฝุ่น ตก chart

Comment

Originally posted by Gearhead View Post

Comment

Working...
                              X