Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการดูดเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการดูดเพลง

พอดีดูหนังจีนแล้วอยากได้เพลงตอนเริ่มเรื่องจากหนังพอจะมีวิธีบ้างมั้ยคะ ขอบคุณคะ

ผมใช้อัดเอาครับ ใช้ JetAudio

แล้วก็เอามาตัดหัวตัดท้ายออก

Comment

ต่อ AudioOUT จาก ทีวีมาเข้า LineIN แล้วอัดเสียงเอาครับ ใช้ Nerowebeditor อัดเอาครับ
      ปกติเพลงจากเกม ก็ใช้วิธีนี้แหละ แต่ถ้าหนังจีนอันนี้เป็น VCD ก็แปลง DAT>MP3 เอาครับ
      แล้วจะเอาท่อนใหนก็ใช้ Nerowebeditor ตัดเอาอีกทีครับ

Comment

ได้ทำคับ หลายโปรแกรมที่ทำได้
        แต่ผมใช้ Virtual DubMod ดูด stream เสียง มาเป็น wave แล้วค่อยแปลง wave มาเป็น mp3 อีกครั้ง เสียงจะชัดมาก เร็วด้วย

Comment

ได้แล้วค่า ใช้ KMPlayer อัดเสียงแบบที่ท่านแรกว่าคะ เรียบร้อย ขอบคุณทุกท่านนะคะ

Comment

Working...
          X