Announcement

Collapse
No announcement yet.

3850 กับโปรแกรม Lightroom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3850 กับโปรแกรม Lightroom

แก้ได้แล้วนะครับ ... โดยการ ลงวินโดวส์ใหม่ -*-

มีใครใช้การ์ดจอรุ่น 3850 กับ โปรแกรม adobe photoshop lightroom 1.41 บ้างมั้ยครับ ?

อยากรู้ว่าเปิดโปรแกรมแล้วเรียกภาพขึ้นกันมั้ยครับ ? [โชว์ภาพกันรึเปล่า]

รูป ตัวอย่าง ... http://img.ihere.org/uploads/f93f46a146.gif

แต่กับโปรแกรมจำพวก photoshop / photoscape / faststone ใช้ดูรูปได้ปกติ

ปล. ใช้ไดร์เวอร์ 8.8 ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by o_extreme; 3 Sep 2008, 00:45:35.

ลองใช้ไดรเวอร์ที่มากับการ์ดดูก่อน

เพราะตอนใช้ 2600xt ที่โหลดมาเอง สีตัวหนังสือเพี้ยนเป็นสีอื่น บางที่ตัวอักษรบรรทัดเดี่ยวกันข้างบนเป็นหนึ่งข้างล่างเป็นสีหนึ่ง

แต่พอลงไดรเวอร์ที่มากับการ์ดกลับหาย

ก็ยังงงๆ อยู่ ส่วนมากจะมีปัญหากับไดรเวอร์ที่มาพร้อมกัน แต่ตัวนี้กลับตรงกันข้าม
    Last edited by AiRobot; 1 Sep 2008, 20:54:03.

Comment

ขอบคุณครับ

ตอนนี้เท่าที่ลองคือ เปลี่ยนเวอร์ชั่นของโปรแกรม ตาก 1.41 => 2.0 อาการยังเหมือนเดิมครับ

ลอง down driver จาก 8.8 => 8.6 ก็ยังเหมือนเดิมครับ

จะลองสลับไปใช้ onboard อีกที

ขอบคุณมากครับ

Comment

ซ้ำ
        Last edited by o_extreme; 1 Sep 2008, 23:28:24.

Comment

... ลองถอนไดร์เวอร์ออกหมด แล้วลองใช้ออนบอร์ดที่ไม่ได้ลงไดร์เวอร์ดู = ดูได้ ใช้ได้ปกติ

ลองเสียบการ์ด 3850 แบบไม่ได้ลงไดร์เวอร์ เปิดโปรแกรม = ดูรูปได้ ตามยถากรรม [ภาพไม่ smooth]

พอลงไดร์เวอร์ = อาการเดิม

เดี๋ยวคงต้องไล่โหลดไดร์เวอร์มาลองแล้วล่ะครับ -*-

ขอบคุณมากครับ

Comment

สู้ครับ

Comment

bookmark ไว้ลืมเข้ามาดู

แจ่มมาก ดีใจด้วยนะท่าน หาทางแก้ไขจนได้

อย่างนี้สิถึงจะเป็นคนใช้ของ IT อย่างคุ้มค่า ไม่ให้มันใช้เรา ไม่ใช่ว่าเอะอะก็จะซื้อใหม่

Comment

Working...
              X