Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องMb ECS Black การ์ดจอออนบอร์ด ใช้จอ LCD 19 มานจะชัดมั้ยอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องMb ECS Black การ์ดจอออนบอร์ด ใช้จอ LCD 19 มานจะชัดมั้ยอ่ะคับ

แบบว่าเราเล่นเกมดูหนังอ่ะคับ ใช้จอ LCD 19 นิ้ว อ่ะ มานจะเล่นเกม ดูหนังภาพจะสวยมั้ย ใช้การ์ดจอออนบอร์ดของ ECS Black อ่ะคับมานจะดีมั้ยบอกหน่อยนะคับ

HD 3200 onboard ก็ดีนะครับ ชัดดีอ่ะครับ แต่ก็ยังไม่เหมาะกับเล่นเกมน้า ไม่มันส์หรอก ยังงัยก็เพิ่มสั้ก 5K-6K ซื้อการ์ดจอ ที่ชอบๆ เล่นแรงๆ สักตัวคุ้มกว่าเย้อะครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับ PSU ของท่านด้วยนะครับ ว่าไปได้ถึงใหนครับ

โดยรวมถือว่าคุ้มค่าครับให้มาทุกอย่าง sound VGA ATI HD 3200 onboard รองรับ CPU รุ่นใหม่ล่าสุดของ AMD ที่สำคัญรองรับ PCI-EX 2.0 ซึ่งมีใน ATI HD3xxx และ GF 8xxx
    เป็นการ์ดจอรุ่นใหม่ๆครับ บอร์ดค่อนข้างรองรับของใหม่

::ขอบคุณครับ::
    Last edited by as:hole; 1 Sep 2008, 17:50:20.

Comment

ขอบคุณ คำแนะนำคุณasholeคับ

แล้วจอใหญ่ขึ้นมานต้องใส่การ์ดจอดีๆถึงจะชัดด้วยมั้ย มานเกี่ยวกานมั้ย

Comment

เอ่อจอใหญ่น่ะครับ ต้องใช้การ์ดจอ 2 ตัวน้ะ ที่เค้าว่ากัน CF น่ะครับ ถึงจะแสดงผลได้ดี แต่ MB ECS Black นั้นยังไม่รองรับ CF ถ้าการ์ดจอ2ตัวจะทำให้แสดงผลในจอใหญ่ได้ดีขึ้นน่ะครับ รองหาข้อมูลเกี่ยวกับการต่อ แบบ CF และ SLI ดูนะครับ ความรู้อยู่รอบตัวเราครับ

::ขอบคุณครับ::

Comment

จอใหญ่ขึ้น ก็กินพลังของการ์ดจอมากขึ้น ครับ แต่ไม่จำเป็น ต้องใช้ถึง 2 ตัว ตัวเดียวก็พอ

อย่างจอ 17'' เล่นเกมส์ได้ลื่นกว่า จอ 22 Wide แน่นอนครับ

VGA HD 3450 ราคาพันกว่าบาท ตัวเดียว ใช้ดูหนังกับ จอ 24" สบายๆ

Comment

Originally posted by oomiN View Post
            จอใหญ่ขึ้น ก็กินพลังของการ์ดจอมากขึ้น ครับ แต่ไม่จำเป็น ต้องใช้ถึง 2 ตัว ตัวเดียวก็พอ

อย่างจอ 17'' เล่นเกมส์ได้ลื่นกว่า จอ 22 Wide แน่นอนครับ

VGA HD 3450 ราคาพันกว่าบาท ตัวเดียว ใช้ดูหนังกับ จอ 24" สบายๆ
            ก็ดีครับ +1 ให้ไม่ต้องเสียเงินซื้อใหม่

Comment

Working...
            X