Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA ที่เน้นดูหนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA ที่เน้นดูหนัง

ขอถามหน่อยครับ ถ้าเราเน้นดูหนังมากกว่า เล่นเกม ควรใช้ VGA ตัวไหนดี
    เอาแบบสามารถต่อออก TV ได้นะครับ จอ TV 25" แล้วถ้าเล่นเกมได้ก็ดีครับ
    ปรับกลางๆได้ใช่ไหม
    อ้อ งบ 4000 เกินกว่านี้ ไม่ไหว ขอบคุณครับ
    pci-e ครับ

ทีวีรับ COMPONENT ได้หรือเปล่าครับ หรือ SVDO ก็ยังดี

Comment

ผมใช้ 7300GT ครัีบ ใช้หัวแปลงจาก svdo เป็น component เสียบเข้าทีวีได้

หรือถ้าจอรับ svdo ได้ ก็เสียบได้เลยครับ

Comment

ขอโทษครับ พอดีพึ่งกลับมา ทีวีมี ช่องCOMPONENT และSVDO ครับ

Comment

7300GT หรือ 7600GS ก็ Work ครับเอาไว้ดูหนังได้ แต่ถ้าเอาไปเล่นธรรมดาไม้่ไหวแน่ๆ มันจะแปลกๆ ครับบอกไม่ถูก แต่ถ้าดูหนังไม่ค่อยมีปัญหาครับ

Comment

4000 ค่อนข้างยากนะครับ ถ้า 3 หมื่นก้เล่น FX8800GTX ไปเลย เขาบอกว่า แรงที่สุดในโลกครับ

Comment

ถ้าเป็นทางด้าน ATI ละครับ

Comment

Originally posted by nara View Post
                ถ้าเป็นทางด้าน ATI ละครับ
                x1600pro ครับ

Comment

ถ้าจะเน้นดูหนังเป็นของค่าย ATi ครับ ยิ่งถ้าการ์ดจอนั้นมีชิป ATi Rage Theater บนการ์ดด้วยนะ ภาพออกจอทีวีสวยแจ่มอย่าบอกใครเชียว
                  Last edited by nooi; 14 Jan 2007, 23:41:12.

Comment

แล้วมันเป็นรุ่นไหน อะ ช่วยบอกให้ละเอียดหน่อยนะครับ

Comment

ที่เคยใช้สมัยยุค AGP รุ่งเรือง ก็ Radeon8500Pro, Radeon9100 หรือ Radeon9800XT (ตัว Top แรงๆ อะไรเทือกๆนี้)

ส่วน PCI-E ยังไม่มีวาสนาได้เล่น ยังใช้ AGP อยู่เลย อิอิ...

ถ้า PCI-E ใช้พวก X1600Pro ก็น่าจะพอแล้วครับ
                      Last edited by nooi; 15 Jan 2007, 00:22:37.

Comment

Working...
                      X