Announcement

Collapse
No announcement yet.

70-85 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 70-85 องศา

[หลายๆท่านคงทราบในกระทู้ที่ผ่านๆมาแล้ว]

ผมได้โอเวอร์คล๊อก เอเอ็มดี Athlon 5000+ ที่บัส 245 ไม่ลด HT อัดไฟไปที่ 1.48 โวลต์ คือว่า ตอนเล่นเกมมันร้อนมากครับ อยู่ที่ 75-85 องศา , Idle ที่ 50-58 องศา ครับ เป็นเช่นนี้แล้ว ทาซีลีโคนใหม่จะดีขึ้นไหมครับ หรือ ต้องเปลี่ยน sink ใหม่เลย

ใช้ซิ้ง CoolerMaster Eclipse ครับ วิ่งประมาณ 3000+ รอบ อันเก่าไม่ไหวเพราะขึ้นที่ 70-80 ลองลงซิลิโคลนใหม่ช่วยได้ครับ -+6 c
    ขนาด ไฟแค่ 1.41 ของท่านผมว่าไหวนะ แต่อนาคตนี่สิน่าห่วง เพราะการ OC เราทำให้โลกร้อน อิ..อิ
    ยกซิ้งโลด

Comment

Originally posted by kk View Post
      [หลายๆท่านคงทราบในกระทู้ที่ผ่านๆมาแล้ว]

ผมได้โอเวอร์คล๊อก เอเอ็มดี Athlon 5000+ ที่บัส 245 ไม่ลด HT อัดไฟไปที่ 1.48 โวลต์ คือว่า ตอนเล่นเกมมันร้อนมากครับ อยู่ที่ 75-85 องศา , Idle ที่ 50-58 องศา ครับ เป็นเช่นนี้แล้ว ทาซีลีโคนใหม่จะดีขึ้นไหมครับ หรือ ต้องเปลี่ยน sink ใหม่เลย
      ถ้าซิ้งค์เดิมๆก็น่าจะร้อนอย่างงั้นครับ เพราะขนาดผมอัดไฟแค่ 1.37-1.38V o\c ไปที่ 2.89G มันยังกดไป 70 องศาเลยครับ แนะนำให้เปลี่ยนซิ้งค์ให้ครับ

Comment

จะลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

Working...
        X