Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะประกอบคอมฯเองครับช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะประกอบคอมฯเองครับช่วยด้วยครับ

ขอความกรุณาใครมีเว็บติวเตอร์ดีๆ สอนละเอียดๆ บอกผมหน่อยนะครับ ให้ช่างติดตั้งให้เขาคิด 300 บาท พอดีว่างบหมด T_T เดี๋ยวจะได้อดข้าว เลยจะลองประกอบเองครับ ครั้งแรกในชีวิต

ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จะประกอบทั้งชุด หรือว่าเปลี่ยนอุปกรณ์ภายในครับ

Comment

คือว่าจะเปลี่ยน เมนบอร์ดกับCPU ครับ

Comment

Originally posted by zerozodiac View Post
        ขอความกรุณาใครมีเว็บติวเตอร์ดีๆ สอนละเอียดๆ บอกผมหน่อยนะครับ ให้ช่างติดตั้งให้เขาคิด 300 บาท พอดีว่างบหมด T_T เดี๋ยวจะได้อดข้าว เลยจะลองประกอบเองครับ ครั้งแรกในชีวิต

ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180359
        ตามนี้ครับ

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ ละเอียดมากเลยทีเดียว

Comment

ซื้อหนังสือมาอ่านครับ

พวกช่างคอม 2008 เนี่ย ผมมีอยู่ อ่านเข้าใจหลายอย่างเลยทีเดียว
            สอนอุปกรณ์แต่ละชิ้นคืออะไร ทำงานยังไง ซื้อหายังไง แบบไหน

วิธีประกอบก็มี แถมมี CD เปิดในเครื่องเล่น ดูไปทำไปก็ยังได้

บางทีบอกปากเปล่าอย่างเดียวก็ไม่เห็นภาพ ถ้าไม่ใช่เทพสถิตจริงๆ

ปล.นี่ไม่ได้มาโฆษณานะครับ

Comment

ผมประกอบติดแล้วครับ แต่เซ็ตไบออสไม่เป็นครับ

Comment

ผมทำสำเร็จแล้วครับ T~T ขอบคุณทุกท่านที่ให้การช่วยเหลือ ผมรักบอร์ดนี้จัง ปิดกระทู้ครับ

Comment

Working...
                X