Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมโดนฟ้าผ่า แก้ไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำเอ๋อไปเลย เปิดมะติด ผมมะเปงคอม จบ

Comment

PSU คงพังไปแล้ว ลองถอดออกมาดู ว่ามีอาไรไหม้อีกมั้ย โชคดีอาจจะไม่มี

Comment

กำซวยจริงๆแบบนี้ เอาไปเคลมแล้วบอกเปิดไม่ติดเหมือนท่านๆอื่นแหละครับ

Comment

Originally posted by oui152 View Post
          ผมก็เคยโดนครับ ตัว lan onboard เสียไปเลยแต่อย่างอื่นไม่เสียครับ ก็ต้องหา ups มาสักตัว
          ผมก็โดนครับเพิ่งผ่านมา 1 อาทิตย์เอง โดน 2 เครื่อง port Lan on borad ไปทั้ง 2 เครื่อง ต้องซื้อการ์ด Lan มาเสียบใช้
          อาการอื่นก็ เครื่อง แรก พาว์เวอร์ซัพพลาย เสีย
          อีกเครื่องจอ LCD 19 นิ้ว ดับ เปิดไม่ติดเลย แต่ คอมมัน Detect เจอนะ แต่หน้าจอไม่โชว์ ตีหน้ามึน ยกไปศูนย์ Acer บอกว่า เล่นอยู่ดีๆ ก็ดับ กดเปิดใหม่ก็ได้ แต่ พอ รีสตาร์ท อีกรอบ ไม่มาเลย ตอนนี้อยู่ระหว่างส่งเคลม ไม่รู้มันจะเคลมให้ไหม เพราะต้องส่งไปที่ ขอนแก่น ที่ร้อยเอ็ดที่ผม อยู่ไม่มีศูนย์ซ่อม

Comment

Originally posted by Zoo View Post
            ไม่ได้เอาสายโทรศัพย์ผ่าน UPS หรือครับ
            ผมเพิ่งหูตา สว่าง วันนี้เอง ว่า ช่องเสียบ สายโทรศัพท์ ที่ UPS มันมีไว้ทำไม จ่ายค่าโง่ไปแล้วครับ ผมมี UPS ตั้ง 2 ตัว ให้คอมเครื่องละตัว แต่ไม่ได้เอาสายโทรศัพท์ ผ่าน UPS โดนฟ้าผ่า ไปแล้ว เพิ่งมาอ่านเจอ เหอๆๆๆ .......ผิดเป็นครูเค้าว่าลูก ตอนนี้เอ็งยังเหลืออะไรอยู่ 5555....

Comment

มันเป็นยังไงเหรอครับ ไอ่คอมโดนฟ้าผ่าเนี่ย
              เกิดได้ยังไงครับ แล้วรู้ได้อย่างไรว่าฟ้าผ่า รู้ไว้เป้นประสบการณ์

Comment

Originally posted by sarit View Post
                มันเป็นยังไงเหรอครับ ไอ่คอมโดนฟ้าผ่าเนี่ย
                เกิดได้ยังไงครับ แล้วรู้ได้อย่างไรว่าฟ้าผ่า รู้ไว้เป้นประสบการณ์
                โดยมาก ไม่ได้ต่อกับ UPS ถ้ามาจากสายไฟก็ชาตะตามลำดับ PSU M/B CPU+RAM

ถ้ามาจากสายโทรศัพย์ที่ไม่ได้ต่อผ่าน UPS ก็ Router Lanonbroad M/B

ประการหลักมักเกิดจากพวกโหลดบิต แล้วลืมต่อผ่าน UPS

Comment

จะให้ดีก็แกะดูว่ามีรอยไหม้อะไรรึเปล่า ถ้ามีให้ใช้ผ้า+wd40 เล็กน้อยค่อยๆ ถูออก จนเนียน แล้วก็เอาไปเคลม

แล้วก็ประมาณว่า กูไม่รู้ กุเมา เปิดไม่ติด มันพังเองนี่หว่า ~ เอิ๊ก

อิอิ

Comment

แล้วไปว่าแต่พวกประกัน เราคนใช้ยังจะโกงเลย 555

Comment

สู้ๆครับ ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ เดินเข้าไปเคลมเลยครับ

Comment

ผมก็เคยตอนสมัยใช้เน็ต 56 แต่ของผมโมเด็มกับการ์ดจอไปเลยครับ 555 ซื้อหม่ายเลย

Comment

Originally posted by Pikba View Post
                          สู้ๆครับ ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ เดินเข้าไปเคลมเลยครับ
                          เนี่ยล่ะครับ สุุดยอดวิชาเคลม อิ..อิ >w<

Comment

Originally posted by tigerdevil View Post
                            ผมก็โดนครับเพิ่งผ่านมา 1 อาทิตย์เอง โดน 2 เครื่อง port Lan on borad ไปทั้ง 2 เครื่อง ต้องซื้อการ์ด Lan มาเสียบใช้
                            อาการอื่นก็ เครื่อง แรก พาว์เวอร์ซัพพลาย เสีย
                            อีกเครื่องจอ LCD 19 นิ้ว ดับ เปิดไม่ติดเลย แต่ คอมมัน Detect เจอนะ แต่หน้าจอไม่โชว์ ตีหน้ามึน ยกไปศูนย์ Acer บอกว่า เล่นอยู่ดีๆ ก็ดับ กดเปิดใหม่ก็ได้ แต่ พอ รีสตาร์ท อีกรอบ ไม่มาเลย ตอนนี้อยู่ระหว่างส่งเคลม ไม่รู้มันจะเคลมให้ไหม เพราะต้องส่งไปที่ ขอนแก่น ที่ร้อยเอ็ดที่ผม อยู่ไม่มีศูนย์ซ่อม
                            lcd เนี่ยอาการเดียวกับของผมเลย แต่ผมเอาไปเครมได้กลับมาเรียบร้อยแล้ว ผลชันสูตรผลิกศพ เพราเวอร์บอรด์เจ้ง เจอไฟกระชากเข้าไปครับ ฟิว์ ups ดำเกรียมเลย แต่โชดยังดี com ไม่เป็นอะไร ทุกวันนี้ยังมีให้หวาดเสียวเล่นทุกวัน ไฟตก วันละ3-4 หนต่อวัน ใครมีเพื่อนทำงาน กฟผ ช่วยไปบอกหน่อยนะครับ ให้แก้ไขให้หน่อย เชียงใหม่ครับผม ตกๆดับเป็นว่าเล่นเลย

Comment

นี่แหละหนา พวกชอบสาบาน

Comment

Working...
                              X