Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง เมาส์กับคีย์บอร์ด ใช้ต่อ กับโน๊ตบุ๊ค คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง เมาส์กับคีย์บอร์ด ใช้ต่อ กับโน๊ตบุ๊ค คับ

ซื้อ เมาส์กับคีย์บอร์ด แบบ PS2 แต่มาใช้กับโนตบุ๊ด โดยใช้สาย USB พวง แต่ใช้ไม่ได้อะคับ บ้างทีก็ได้ แต่พอ รีสตาร์ทใหม่ ก็มองไม่เห็น ใช้ไม่ได้อะคับ ลงไดร์เวอร์แล้ว งง มากๆ ใครเคยใช้ช่วยด้วยคับ

รูปสาย USB http://images.temppic.com/01-09-2008...0.19935600.jpg

ผมก็ไม่เคยใช้อะนะ ลองให้มันบูตเครื่องจนเสดแล้วลองเสียบใช้ มันจะใช้ได้ป่าวครับ เท่าที่รู้ถ้าเสียบตอนกำลังบูตเครื่อง ส่วนใหญ่จะหาอุปกรณ์ไม่ค่อยเจอ แต่ปัญหาที่ รีสตาร์ทใหม่แล้วมองไม่เหนผมก็ไม่เคยเจอนะ

Comment

สาย PS/2 to USB ผมมีเหมือนกัน ใช้กับ XP แล้วเคยมีปัญหาเหมือนกัน
      แต่ตอนนั้นคือเมาส์มันไฟเลี้ยงไม่พอ เลยใช้ได้แต่คีย์บอร์ด

Comment

สรุปว่า ใช้ไม่ได้ เซ็งเลย เสียดาย เหอๆ ขอบคุณนะคับที่ตอบ

Comment

ใช้ได้นี่ครับ ผมก็เคยใช้อยู่ จนไปซื้อคีย+เมาส์ไร้สายมาใช้ ไม่เกะกะดี

แต่ตัว USB ไป PS2 ของผมเป็นอีกแบบหนึ่ง

ใช้กับคีย์บอร์ดธรรมดา กับเมาส์แสง ก็ใช้งานได้ปกติ

เสียบทุกครั้ง ใช้ได้ทุกครั้ง

คิดว่าอาจจะเป็นที่สายแปลงก็ได้

ลองนำไปใช้กับเครื่องอื่นดู หรือ เปลี่ยนคีย์บอร์ด เมาส์ดูครับ

Comment

ใช้ได้นะครับ เพราะ ใครเอาของลูกค้า มาTest อยู่อ่ะ อาจจะเสีย ก้อเป็นได้ครับ

Comment

เป็นไปได้ว่าไฟเลี้ยงไม่พอครับ

Comment

ผมซื้อมาใหม่หมด ทั้งเมาส์และคีย์บอร์ด ของ Logitech นะ ลงไดร์เวอร์ก็แล้ว ก็ไม่เจอ งง ต่อกับ BENQ S41 อะคับ เสียดายของๆๆ บ้างทีดึงเปลี่ยน พอต ก็ใช้ได้ แต่พอรีสตาร์ แล้ว ไม่เจอ งง

Comment

เมาส์กับคีย์บอร์ด แบบ PS2 แต่มาแปลงเป็น USB แล้ว ใช้กับโนตบุ๊ด

โดยส่วนมากแล้ว จะใช้ไม่ค่อยได้ครับ ผมซื้อมาก็ใชไม่ได้ แต่ใช้ครับ Pc ได้

Comment

Working...
                  X