Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องประกัน ARC คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องประกัน ARC คับ

พอดีว่า การด์จอผม xfx 8800 gts ตัว g92 มานเกิด อาการงอแง แต่ได้โทรไปถามที่ arc ได้คำตอบว่า ตัวนี้เลิกผลิตไปแล้วไม่มีของด้วยครับ ผมเลยอยากถามว่า แบบนี้ผมจะเคลมยังไงครับส่งซ่อมรึป่าวแล้วรอ หรือว่าสามารถอัพเกรดรุ่นแล้วเพิ่มเงินครับ หรือว่าส่งซ่อมแล้วเค้าเอาตัวอื่นมาให้ใช้ก่อนครับ อยากสอบถามท่านผู้รู้ที่เคยไปเครมมาครับ ขอบคุงครับ

รอตาเดียร์มาตอบครับ
    ขาแต๊บ

Comment

ส่งเคลมไปก่อนงับ ให้เขาตรวจสอบสภาพ ถ้าอยู่ในการรับประกัน ก็รอให้ครบ15วันตามกำหนด
      จากนั้นหากทางบริษัทยังไม่ติดต่อยื่นข้อเสนอมา ให้เราติดต่อขออัพเกรดเป็นรุ่นที่สูงกว่า

ข้อแม้ดังกล่าวๆไม่ตายตัว ต้องลองเจรจาดูก่อน อาจไม่ต้องรอถึง15วันก็ได้ สามารถขอเสนออัพเป็นรุ่นอื่นได้เลยหรือแล้วแต่เขาเสนอมา
      หากตรวจสภาพการ์ดเรียบร้อยว่าอยู่ในประกัน แล้วยังรอนานหรือเจรจาไม่ได้ผล
      ติดต่อผลหลังไมค์ได้งับ เดี๋ยวเจรจาให้ ....

Comment

ขอบคุณ ท่านเดียมากครับ รับทราบแล้วจะดำเนินการครับ

Comment

[QUOTE=dears;4060506]ส่งเคลมไปก่อนงับ ให้เขาตรวจสอบสภาพ ถ้าอยู่ในการรับประกัน ก็รอให้ครบ15วันตามกำหนด
          จากนั้นหากทางบริษัทยังไม่ติดต่อยื่นข้อเสนอมา ให้เราติดต่อขออัพเกรดเป็นรุ่นที่สูงกว่า

ข้อแม้ดังกล่าวๆไม่ตายตัว ต้องลองเจรจาดูก่อน อาจไม่ต้องรอถึง15วันก็ได้ สามารถขอเสนออัพเป็นรุ่นอื่นได้เลยหรือแล้วแต่เขาเสนอมา
          หากตรวจสภาพการ์ดเรียบร้อยว่าอยู่ในประกัน แล้วยังรอนานหรือเจรจาไม่ได้ผล
          ติดต่อผลหลังไมค์ได้งับ เดี๋ยวเจรจาให้ ....[/QUOTE

แล้วท่าร้านเสนออัพเกรด น่าจะได้เปงรุ่นไหนครับผม เปงห่วงกลัวได้รุ่นแย่ก่าเดิมครับ อีกอย่างได้ถามทางเคลมที่พันทิพย์เค้าบอกตัวนี้เลิกผลิตไปแล้วยังไงแนะนำด้วยครับมือใหม่จิงๆนะ

Comment

จะอัพเกรดเป็นรุ่นใด ต้องรอให้ทางศูนย์เขาเสนอมาก่อนงับ .... แต่อย่าเพิ่งตัดสินใจ ค่อยมากระซิบป๋มอีกที หุหุ

Comment

ลองถามเค้าดูว่าขอเพิ่มเงินแล้วเปลี่ยนเป็น9800GTX หรือ GTX+ ได้ป่ะ ถ้าได้ก็จัดเลย

Comment

Working...
              X