Announcement

Collapse
No announcement yet.

การใช้เครื่องปริ้นแบบ Tank

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การใช้เครื่องปริ้นแบบ Tank

ตอนนี้ผมใช้เครื่องปริ้น Canon รุ่น Mp145

แต่มีปัญหาคือเติมหมึกไปได้ 1 ครั้ง แล้ว ตลับหมึกมันเสีย

อยากถามว่าถ้าไปติด Tank นี้ จะต้องเปลี่ยน ตลับหมึกใหม่ด้วยหรือเปล่า

และุ่ถ้าเปลี่ยนตลับหมึกมาใหม่ แล้วติด Tank อายุการใช้งาน ของตลับหมึก

ที่ติด Tank มาจะอยู่ได้นานแค่ไหนครับ เห็นคนขายบอกว่าการเติมหมึกจะใช้ได้แต่2-3ครั้ง

อีกเรื่องคือว่า เราสามารถหาซื้อมาติดเองได้มั้ยครับ Tank เนี่ย เพราะว่าที่ร้านคิด 1500

ผมลอง ๆ ดูแล้วมันก็ไม่ได้ติดยากอะไร หรือว่ามันมีอะไรที่ซับซ้อนครับ >_<

ซื้อEpsonใหม่ติดtankดีกว่าไหม๊....

Comment

Originally posted by ez2o2z View Post
      ตอนนี้ผมใช้เครื่องปริ้น Canon รุ่น Mp145

แต่มีปัญหาคือเติมหมึกไปได้ 1 ครั้ง แล้ว ตลับหมึกมันเสีย

อยากถามว่าถ้าไปติด Tank นี้ จะต้องเปลี่ยน ตลับหมึกใหม่ด้วยหรือเปล่า

และุ่ถ้าเปลี่ยนตลับหมึกมาใหม่ แล้วติด Tank อายุการใช้งาน ของตลับหมึก

ที่ติด Tank มาจะอยู่ได้นานแค่ไหนครับ เห็นคนขายบอกว่าการเติมหมึกจะใช้ได้แต่2-3ครั้ง

อีกเรื่องคือว่า เราสามารถหาซื้อมาติดเองได้มั้ยครับ Tank เนี่ย เพราะว่าที่ร้านคิด 1500

ผมลอง ๆ ดูแล้วมันก็ไม่ได้ติดยากอะไร หรือว่ามันมีอะไรที่ซับซ้อนครับ >_<

ของทางร้านเอามีตลับหมึกให้ด้วยครับ เป็น เบอร์ 40/41 ฟองน้ำเต็มครับ

อายุการใช้งานของตลับหมึกตัวนี้ทนไม่น้อยนะครับ ลูกค้าหลายรายใช้งานมาร่วมๆ 2 ปีและปัจจุบันยังใช้งานอยู่ มันสำคัญที่หมึกครับ ถ้าหมึกไม่ work ตลับเติมได้ไม่กี่ครั้งก็กลับบ้านเก่าไว ที่สำคัญพิมพ์บ่่อยๆเข้าไว้อย่าให้หมึกมันแห้งคาอยู่ที่หัวพิมพ์

ขอบคุณครับ
      Last edited by master_tank; 2 Sep 2008, 13:23:02.

Comment

Working...
      X