Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนใช้ ECS Black A780GM-A หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนใช้ ECS Black A780GM-A หน่อยคับ

คือผมอยากทราบว่าบอร์ดตัวนี้เอามา OC ดีไหมคับ
    ไฟ V core สูงสุดของบอร์ดได้เท่าไร
    ไฟ Ram สูงสุดของบอร์ดได้เท่าไร

และเห็นบอกว่าชิปมีปัญหาเรื่องความร้อนมันเป็นยังไงคับ

คือพอดีผมกำลังจะเปลี่ยนบอร์ดเลยเลงตัวนี้อยู่
    ถ้าเปรียบเทียบระหว่างกับ ECS Black A780GM-A กับ
    GigaByteGA-MA78GM-S2H(ตัวนี้เพื่อนผมใช้อยู่ไฟแรมมันน้อยไปอ่าคับเลยมองๆอยู่)
    แต่ถ้ามีตัวอื่นราคาที่ไม่เกิน 2700 ช่วยแนะด้วยนะคับ
    Last edited by sabayjoo_; 2 Sep 2008, 10:49:31.

ECS Black คุ้มจริงๆ

Comment

รอดู
      ผมใช้อยู่ยังไม่มีปัญหาครับ

Comment

จะมีคนมาตอบบ้างไหมน้า

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
          คือผมอยากทราบว่าบอร์ดตัวนี้เอามา OC ดีไหมคับ
          ไฟ V core สูงสุดของบอร์ดได้เท่าไร
          ไฟ Ram สูงสุดของบอร์ดได้เท่าไร
          เดี๋ยวกลับไปดูที่บ้านให้คับ

Comment

~ABIT AX78 555 แรงไม่มี VGA ON น่ะครับ

Comment

ไฟ แรมได้ 2.2+
              ไฟ cpu ได้ 1.5+

Comment

ECS Black ไฟแรมได้ถึง 2.312 V ครับ (เสียดายนิดหน่อยเพราะว่าแรมรับได้ 2.4V) อัดไม่เต็มทีเลย
                บัสแรมปรับได้ ถึง 1066 ครับ ถ้าแรมสามารถ
                บัส CPU ปรับได้ 200 - 500
                ไฟแรมไม่เคยปรับเลยตามข้างบนแล้วกัน

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
                  ไฟ แรมได้ 2.2+
                  ไฟ cpu ได้ 1.5+
                  Originally posted by Drunk View Post
                  ECS Black ไฟแรมได้ถึง 2.312 V ครับ (เสียดายนิดหน่อยเพราะว่าแรมรับได้ 2.4V) อัดไม่เต็มทีเลย
                  บัสแรมปรับได้ ถึง 1066 ครับ ถ้าแรมสามารถ
                  บัส CPU ปรับได้ 200 - 500
                  ไฟแรมไม่เคยปรับเลยตามข้างบนแล้วกัน

ขอบคุณมากคับ

Comment

มันลด ตัวคูณได้ มั้ย ครับ

Comment

ถ้าไม่ใช่ cpu black edition จะลดตัวคูณไม่ได้ครับ

Comment

มันแย่ตรงนี้แหละครับ ต้องรอ Bios รุ่นต่อไปน่าจะแก้ไขตรงนี้ได้

Comment

Working...
                        X