Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมใหม่แต่ดูแนวโน้นละไม่ได้ใช้ยาวแน่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมใหม่แต่ดูแนวโน้นละไม่ได้ใช้ยาวแน่ๆ

ดูพวก I7 กำลังจะมาแมนบอดต้องเปลียนซอกเก๊ตอีก 775 คงจะคล้ายๆ 478 ตอนนี้

ยิ่งหาข้อมูลยิ่งเห้นแนวโน้ม

พูดถึงจิงๆว่าคอมมันเก่าเร็วจิงๆ ยิ่งซื้อแพงยิ่งเก่าเร็ว

ปี2009 อีก 3 เดือนถ้าอดได้จะรอจนกว่าจะถึง

เทคโนโลยีกับใจอันไหนมันเร็วกว่ากันคับ

ห้ามๆใจไว้ซื้อเพื่อใช้งาน

Comment

เงิน+พอใจ+ทําใจ+ใช้งาน=ความสุข

Comment

ซื้อก่อนใช้ก่อน

Comment

อดใจรอของเดือนหน้าก็มีของอีก3เดือนข้างหน้ามาอยู่ดีคับ ซื้อเมื่อพร้อมดีสุด

Comment

ซื้อ เมื่อมีตัง

Comment

กลัวว่าถ้า cpu ตัวใหม่มา ราคา มันจะจับต้องไม่ได้สิ

Comment

ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

Comment

ถ้าเล็ง Core i7 จริงๆ นี่ต้องทำใจไว้ก่อนนะครับ

1. RAM ต้องใช้ทีละ 3 แผงอย่างต่ำ และต้องเป็น DDR3 ซะด้วย
                  2. บอร์ดก็ต้องเปลี่ยนเป็นชิพเซ็ต X58
                  3. การ์ดจอจะใส่ตัวเดียวก็แสนเปลี่ยวเอกา คงต้องควบ 2 PCIe 2.0 x16 เป็นอย่างต่ำ
                  4. Power Supply กินไฟไม่ต่ำกว่า 1000W น่าจะพอเอาอยู่

ทุกอย่างยังไม่รวม CPU น่าจะ 5 หมื่นปลายๆ บอร์ด 10000+ แรม 10000+ การ์ดจอแรงๆ 2
                  ตัว (GTX280x2 , HD4870x2) ร่วมๆ 40,000 แล้ว รวม CPU อีกคงประมาณ 6-7 หมื่นแล้ว
                  องค์ประกอบเครื่องอื่นๆ BD-ROM RW+ Drive, HD SATA3 ใส่ RAID-0 x 4 ฯลฯ ราวๆ
                  1 แสนอัพเลยทีเดียว กรณีถอยทันทีเพื่อความแรง

แต่ถ้าพอจะรอซื้อได้ไปซัก 6 เดือน ราคานี้รวมแล้วไม่ถึง 6 หมื่นครับ กลางๆ ปีหน้า ลองตัดสินใจกันดูสักนิดครับ เดี๋ยวจะได้ไม่ ทีหลัง

Comment

ซื้อตอนไหนมันก็แรงไม่ได้นานหรอกครับ เทคโนโลยี มันไปไวมาก

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                      ถ้าเล็ง Core i7 จริงๆ นี่ต้องทำใจไว้ก่อนนะครับ

1. RAM ต้องใช้ทีละ 3 แผงอย่างต่ำ และต้องเป็น DDR3 ซะด้วย
                      2. บอร์ดก็ต้องเปลี่ยนเป็นชิพเซ็ต X58
                      3. การ์ดจอจะใส่ตัวเดียวก็แสนเปลี่ยวเอกา คงต้องควบ 2 PCIe 2.0 x16 เป็นอย่างต่ำ
                      4. Power Supply กินไฟไม่ต่ำกว่า 1000W น่าจะพอเอาอยู่

ทุกอย่างยังไม่รวม CPU น่าจะ 5 หมื่นปลายๆ บอร์ด 10000+ แรม 10000+ การ์ดจอแรงๆ 2
                      ตัว (GTX280x2 , HD4870x2) ร่วมๆ 40,000 แล้ว รวม CPU อีกคงประมาณ 6-7 หมื่นแล้ว
                      องค์ประกอบเครื่องอื่นๆ BD-ROM RW+ Drive, HD SATA3 ใส่ RAID-0 x 4 ฯลฯ ราวๆ
                      1 แสนอัพเลยทีเดียว กรณีถอยทันทีเพื่อความแรง

แต่ถ้าพอจะรอซื้อได้ไปซัก 6 เดือน ราคานี้รวมแล้วไม่ถึง 6 หมื่นครับ กลางๆ ปีหน้า ลองตัดสินใจกันดูสักนิดครับ เดี๋ยวจะได้ไม่ ทีหลัง
                      ผมไม่ได้ซื้อชุดที่คุณว่ามาคับ ก็ซื้อไอ้ที่มันแพงๆตอนนี้ละ

ถ้าพวกนี้มา 4หัวที่มีขายตอนนี้คงถูกลงมากใช้เท่านี้ผมก็เพียงพอละ

Comment

ซื้อเมื่อพร้อมสุดครับ หรือรอ i7 มาแล้วของเก่าราคาตกค่อยซื้อก็ได้ครับ

Comment

ออกมาใหม่ก็คงแผง น่าดูครับ

การใข้งานยาวนานขึ้นอยู่ครับผู้ใช้ครับ แต่ก่อน ผม P4 ใช้อยู่6ปี K6 6ปี

Comment

ผมตามอับเกตคอมมานานตลอด เกือบ 10 ปี
                            บอกตามตรงไม่ตื่นเต้น
                            เพราะประสบการณ์ที่ผ่านมาครับ ตามเทคโนโลยีแล้วไม่ได้อะไรนอกจากเสียเงิน ผมหมดไปหลายเเสน
                            ทุกวันนี้หยุดแล้ว ได้แต่ใช้ของเก่าให้เต็มประสิทธิภาพครับ

ปล. ตอนนี้ใช้ q-9550 x48 4870 อยู่ครับ

Comment

รุ่นที่เล่นเกมนี้แล้ว ไม่เกรียนครับ อิอิอิ

Comment

Working...
                              X