Announcement

Collapse
No announcement yet.

Psu Enermax กับ Enlight คุณภาพเน้เกรดเดียวกันเป่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Psu Enermax กับ Enlight คุณภาพเน้เกรดเดียวกันเป่าคับ

คือแถวบ้านผมเขาไม่มี Enermax รุ่น 460W 2 Fan อ่ะคับ

เห็นมีแต่ Enlight 450W ร้านเขาบอกว่าคุณภาพมันเทียบเท่า Enermax ได้

ราคา Enlight มันถูกกว่ากันประมาณ 500 อ่ะคับเลยว่าจะซื้อ Enlight

เพราะขี้เกียจ รอ ของคับ เหอะ ๆ

เคยได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับ

Comment

ผมว่าพอๆกันคับ แต่ถ้าเรื่องประกัน อาจจะสู้ enermax ได้หรือเปล่าเท่านั้นแหละคับ

Comment

รู้สึกเคยได้ยินมาเหมือนกันในหนังสือคอมเล่มนึงครับ

Comment

ผมว่าดีกว่าเพราะมันคือ delta เคยแกะดูแค่หม้อแปลงก็ดีกว่าแล้วครับ

Comment

http://www.delta.com.tw/product/ps/s...-450AA-100.pdf

ตัวแบบในรูปป่าวครับ?

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              รู้สึกเคยได้ยินมาเหมือนกันในหนังสือคอมเล่มนึงครับ
              ท่านได้ยินจากหนังสือด้วยหรอคับ มันเป็นหนังสือแบบไหนอ่ะ

Comment

ผมว่า Enermax ดูดีกว่าไงไม่รู้อะ

Comment

ผมว่ามันก็ดีนะ ใช้อยู่ ของคุณภาพเหมือนกัน ถูกกว่าด้วย

Comment

ง้านตัดสินใจซื้อ enlight เลยล่ะกัน
                    เหอะ ๆ
                    ขอบคุณค๊าบทุกคำตอบ

Comment

อ้า...ว จะตอบซะหน่อย

PSU ของ Enlight น่ะคุณภาพเทียบเท่า Enermax

แต่การรับประกันของ Enermax 5 ปี และใช้พัดลมระบายความร้อนแบบ Ball Bearing มีการออกแบบวงจรภาคควบคุมที่มีค่า Active PFE ขณะ Full Load ที่ดีกว่า ใช้ Ring Core เพื่อลดสัญญาณรบกวนคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าที่ปะปนมากับขั้วจ่ายไฟฟ้า

อย่างไรก็ตาม Enlight ราคาก็จะต่ำกว่า และรองรับการใช้งานได้ งบน้อยก็ OK

Comment

Originally posted by panda_exterme View Post
                        อ้า...ว จะตอบซะหน่อย

PSU ของ Enlight น่ะคุณภาพเทียบเท่า Enermax

แต่การรับประกันของ Enermax 5 ปี และใช้พัดลมระบายความร้อนแบบ Ball Bearing มีการออกแบบวงจรภาคควบคุมที่มีค่า Active PFE ขณะ Full Load ที่ดีกว่า ใช้ Ring Core เพื่อลดสัญญาณรบกวนคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าที่ปะปนมากับขั้วจ่ายไฟฟ้า

อย่างไรก็ตาม Enlight ราคาก็จะต่ำกว่า และรองรับการใช้งานได้ งบน้อยก็ OK
                        อันนี้แหละที่ผมอยากบอก

Comment

Working...
                        X