Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาต สอบถามเรื่อง hackintosh หน่อยคับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาต สอบถามเรื่อง hackintosh หน่อยคับ !!!

คือว่า ผมจะลง mac os x 10.9 mavericks บน laptop ผมอ่ะคับ ผมใช้รุ่น Lenovo Z500

ผมลงหลายครั้งมาก ทั้งไปโหลดของ Niresh,Official App Store,bittorrent มาหมดเลย ทั้งไฟล์ .dmg, .iso, .raw ก็บูตไม่ผ่านสักที
    เข้าไปตั้งค่าใน BIOS ก็ทำแล้ว มาวันนี้ผมไม่ไหวจะเคลีย ผมเลยรบกวนพี่ๆที่รู้เรื่องนี้ดี ช่วยผมหน่อยนะคับ ผมอยากลงมากกกกก!!

ขอบคุณคับ

ช่วยหน่อยคับ ต้องไปตั้งค่าตรงไหนอ่ะคับ แล้วพี่บูต USB กับโปรแกรมไรบ้างคับ ผมทำบางครั้งมันก็พอกดบูตมันก็วิ่งมาหน้าวินโด้เลยอ่ะคับ ผมงงมาก บางครั้ง โหลดอยู่ตรงหน้ารูป แอปเปิ้ลอยูๆจอก็ดับไปอ่ะคับ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้วว

Comment

ของ niresh 10.9 usb เขา patch kernel มาแล้ว ให้ลองบู๊ต ด้วยคำสั่ง Ivy Bridge GraphicsEnabler=No -x
      ดูน่ะ เพราะ cpu เป็น Ivy ใช้ทั้งหมดนั้นน่ะ ตัวเล็กใหญ่ด้วย สังเกตุดี ๆ

Comment

งั้นก็ตามมาที่นี่น่ะ เรามีหัวหน้า ระดับ Inter ทุกคำถาม เรามีคำตอบ
        https://plus.google.com/u/0/communit...20833288781260
        ระบุสเปคให้ระเอียด ด้วย เพราะรุ่นมันคล้าย ๆ กัน

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
          X