Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer 4530 เวลาสั่งรีสตาสร์ แล้วเครื่องนิ่งคิดว่าสาเหตุมาจากไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer 4530 เวลาสั่งรีสตาสร์ แล้วเครื่องนิ่งคิดว่าสาเหตุมาจากไร

Acer 4530 เวลาสั่งรีสตาสร์ แล้วเครื่องนิ่งคิดว่าสาเหตุมาจากไรคับ คือทุกครั้งที่สั่งรีเครื่องเครื่องเครื่องจะดับไปแล้วนิ่งไฟก็ยังติดแต่หน้าจอไม่ขึ้น ไมว่าจะรีเครื่องเองหรือตอนลงโปรแกรมก็ช่างคับ เป็นหมดต้องกดปิดแล้วเปิดเครื่องไหม่ตลอด ท่านใดพอรู้บ้างคับ เพิ่งซื้อมาใหม่ๆ

Vista หรือเปล่าครับ ไปเปลี่ยนคำสั่งของปุ่มมันหรือเปล่าครับ เปลี่ยนเป็น Standby หรือเปล่า เข้าไปเปลี่ยนคืนที่ Power Option ครับ

Comment

ลองเข้าไปดูในส่วนของ Power Option ดูครับพี่น้อง อาจจะเป็นการตั้งค่าผิดไปอ่ะครับพี่น้อง

Comment

ของใหม่ไปซะแล้ว เริ่มหวั่นๆ ( แต่ของผมลง XP ) รอผู้รู้ครับ

Comment

เอ็กพีคับ ตั้งแล้วคับ เหมือนเดิม สเปคเครื่องเหมือนคุณ pk love เลยคับ

Comment

เครื่องมันเหนื่อย ครับ

Comment

ลงพวกINF Updateครบหรือเปล่าครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ตัวosหรือไบออสก็ได้ครับ
                ลองแฟลชไบออสเวอร์ใหม่หรือลงosใหม่ดูหรือยังครับ ลงตัวดั้งเดิมนะครับ^^

Comment

Working...
                X