Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ

X2 3800+
    M2N4-SLI
    512*2 BUS800
    SATA2 160*2 RAID0
    7900GS
    PSU ติดเคส 400W เล่น NFSC ปรับ 1204 กระตุกครับ ดูสเปคเครื่องแล้วไม่น่าจะกระตุก
    เป็นที่ อะไรครับ ไฟไม่พอรึเปล่าครับ

Originally posted by anrock View Post
    X2 3800+
    M2N4-SLI
    7900GS
    PSU ติดเคส 400W เล่น NFSC ปรับ 1204 กระตุกครับ ดูสเปคเครื่องแล้วไม่น่าจะกระตุก
    เป็นที่ อะไรครับ ไฟไม่พอรึเปล่าครับ

ดูจาก ฮาร์ดแวร์แล้ว หาสาเหตุกระตุกไม่ได้เลย
    แต่ถ้า PSU ไม่พอน่าจะ รีสตาร์ส หรือดับไปเลยมากกว่านะครับ
    อาจเป็นที่ซอร์ฟแวร์มั่ง (เดา)
    รอท่านถัดไป
    บอลมาแล้ว 1-0

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ดูจาก ฮาร์ดแวร์แล้ว หาสาเหตุกระตุกไม่ได้เลย
      แต่ถ้า PSU ไม่พอน่าจะ รีสตาร์ส หรือดับไปเลยมากกว่านะครับ
      อาจเป็นที่ซอร์ฟแวร์มั่ง (เดา)
      รอท่านถัดไป
      บอลมาแล้ว 1-0
      จ่ายไฟไม่นิ่งน่าจะเกี่ยวไหม

Comment

อาจเป็นไปได้ครับ ถ้าปรับโหมดสูงสุด+ลดรอยหยักสูงสุด(จำมะได้ว่า 6 หรือ 8) 7900GS มันได้ระดับหนึ่งคับ ถ้าโหดสุดๆก็ไม่ไหวเหมือนกัน

Comment

ลอง overclock ดูอีกสักหน่อยครับแล้วรัน 3d ถ้าคอมรีบูทบ่อยๆน่าจะเป็นที่ psu มันจ่ายไฟแบบถึงขีดสุดไปแล้วจนทำให้ไฟเกือบไม่พอนะครับหมายถึงตอนยังไม่ overclockนะครับ

Comment

Originally posted by anrock View Post
            X2 3800+
            M2N4-SLI
            7900GS

ถ้าเล่นที่1204 x 1280 คงต้องทำใจละจ๊ะ ถ้าอยากให้ดี ลองเพิ่ม แรม ดูก่อนสิจ๊ะ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Working...
              X