Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามนิดนึง oc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามนิดนึง oc

พอดีผมได้ทำการ โอเวอคร็อค แบบ FSB
    ผมเลยต้องทดค่าแรมลง จาก 800 เหลือ667
    แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า การ์ดจอเนี้ย ค่าที่ให้ปรับมันอยู่ตรงไหน งงอะครับ
    ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม แหะๆ
    Last edited by ozentradyo; 2 Sep 2008, 20:14:19.

ผมมก็งงเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by ozentradyo View Post
      พอดีผมได้ทำการ โอเวอคร็อค แบบ FSB
      ผมเลยต้องทดค่าแรมลง จาก 800 เหลือ667
      แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า การ์ดจอเนี้ย ค่าที่ให้ปรับมันอยู่ตรงไหน งงอะครับ
      ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม แหะๆ

จะ OC การ์ดจอ หรือว่า cpu ครับ ไม่แปลกใจนะครับที่ไม่มีคนตอบ

Comment

Originally posted by ozentradyo View Post

จะ OC การ์ดจอ หรือว่า cpu ครับ ไม่แปลกใจนะครับที่ไม่มีคนตอบ

Comment

ถ้าหมายถึงบัส PCI -ex ให้ล้อคค่าไว้ที่100ครับ แต่ถ้าหมายถึงจะโอเวอร์คล้อคการ์ดจอ ใช้โปรแกรมRIVA TUNERครับ

Comment

Working...
          X