Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD 7200 RPM เร็ววก่า 5400 RPM มากใหมครับ รู้สุกได้เลยปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD 7200 RPM เร็ววก่า 5400 RPM มากใหมครับ รู้สุกได้เลยปล่าวครับ

HDD 7200 RPM เร็ววก่า 5400 RPM มากใหมครับ รู้สีกได้เลยปล่าวครับ พอดีว่าจะเปลี่ยนให้เจ้า G1SN แต่ไม่รู้คุ่มปล่าว เร็วขึ้นชัดเจนใหมครับ ช่วยให้เปิดไฟร์งานเร็วขึ้นใหม

เร็วจนรู้สึกได้แน่นอนครับ....

Comment

เพิ่มมา 1800 รอบ ความแตกต่างคงไม่เท่าไหร่กับงานทั่วไปครับ ถ้าไฟล์ใหญ่ๆ ก็น่าจะเห็นผลชัดเจน

Comment

ใช้งานทั่วไปไม่ต่างกันเลยหรือครับ - -" ไม่ได้ทำให้เปิดโน้นเปิดนี้เร็วขึ้นหรือครับ นุกว่าจะทำให้ VISTAลื่นขึ้น

Comment

OC ครับทั่น

Comment

รู้สึกแน่นอนครับ อยากจะซื้อมาเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน แต่ราคาที่ผมเช็คมันยังแพงอยู่อ่ะครับพี่น้อง

Comment

เอามา raid กันสิเร็วแน่ แล้วก็ร้อนจน "สุก" ด้วย

Comment

ผมเช็คราคาที่ HWH มา WD250G 7200 RMP 16M BUFFER ราคานี้คบำด้ใหมครับ

Comment

เร็วขึ้นเวลาโหลดหรือโอนถ่ายไฟล์ใหญ่ๆ ครับ หรือไม่ก็พวกตอนเข้าเกมส์ แต่หลังจากโหลดแล้วก็ปกติเพราะความเร็ว 5400 รอบเพียงพอต่อข้อมูลขนาดย่อยทั่วๆ ไปครับ ไม่มีผลทำให้เข้า windows ได้เร็วขึ้นแต่อย่างใดครับ ผมเคยใช้ 320gb 7200 รอบจับเวลามาแล้ว ต่างกันประมาณ 4-5 วินาทีเท่านั้น ส่วนตอนนี้ก็ปล่อยไปแล้วเพราะกินไฟจัง แถมร้อนขึ้นอีก 5 องศา ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่สำหรับผม ^^"

Comment

Originally posted by little_nik View Post
                    เร็วขึ้นเวลาโหลดหรือโอนถ่ายไฟล์ใหญ่ๆ ครับ หรือไม่ก็พวกตอนเข้าเกมส์ แต่หลังจากโหลดแล้วก็ปกติเพราะความเร็ว 5400 รอบเพียงพอต่อข้อมูลขนาดย่อยทั่วๆ ไปครับ ไม่มีผลทำให้เข้า windows ได้เร็วขึ้นแต่อย่างใดครับ ผมเคยใช้ 320gb 7200 รอบจับเวลามาแล้ว ต่างกันประมาณ 4-5 วินาทีเท่านั้น ส่วนตอนนี้ก็ปล่อยไปแล้วเพราะกินไฟจัง แถมร้อนขึ้นอีก 5 องศา ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่สำหรับผม ^^"
                    งั้นเป็นอันจบข่าว อดเสียเงิน ขอบคุณมากครับ

Comment

รู้ทั้ง สุก ทั้ง ดิบเลยครับทั่น ^^

Comment

เข้ามาเก็บความรู้ โฮ่ๆๆ สรุปแล้ว ว่าไม่ต่างจาก 5400 โอยเกือบซื้อละ

แต่ ท่าน SSD HD 120GB ตอนนี้ 400 กว่า US ราคาเริ่มลงแล้ว

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                          เข้ามาเก็บความรู้ โฮ่ๆๆ สรุปแล้ว ว่าไม่ต่างจาก 5400 โอยเกือบซื้อละ

แต่ ท่าน SSD HD 120GB ตอนนี้ 400 กว่า US ราคาเริ่มลงแล้ว
                          ขนาดลดแล้วน่ะนั้น ^^ แพงกว่า aspire one อีก

Comment

รู้สึกแค่ตอนคำว่า Now Loading แค่นั้นแหละครับ เวลาเล่นเกม

ใช้งานอื่นๆ ปกติ แทบไม่ต่างกัน (ถ้าจะเอาต่างทุกงาน ต้องล่อ solid แทนครับ) ^^

Comment

*ซ้ำ - -

Comment

Working...
                              X