Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอปกติอุณหภฺเท่าไหร่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอปกติอุณหภฺเท่าไหร่คับ

ผมใช้ GF7900gs เมื่อก่อนมันก็อยู่ที่ประมาณ40-50องศานะคับ ตั้งแต่เปลี่ยนซิ้งcpu (hyper6+) อุณหภูมิพุ่งปี๊ด เป็น 50-60 ถ้าแกะซิ้งแล้วใส่ MX2 นี่มันจะเย็นขึ้นมั้ยคับ หรือว่าเคสผมมันอึดอัดไป(ใช้smilodon) ขอบคุณคับ

ตอนนี้ผมใส่ XFX7900GS อยู่ในเครื่อง Idle 50-52 Full 59-62 ประมาณนี้ครับ ต้องทำใจหน่อยครับการ์ด Slot เดียว [TJ07]

Comment

เมื่อก่อนมันไม่ขนาดนี้หนิคับ ตอนใช้speedfanดูอุณหภูมิ มันขึ้นเป็นรูปไฟเลย หวิวๆชอบกล

Comment

ของ ผม พลังสี 4870 ปกติ อยู่ ที่ 45 c ปรับ พัดลม CCC เปน 40% ไม่ดัง + เย็นใช้ได้

เคย ปรับ 70 % เหมือน เคส จะบินได้ *0*

Comment

ม่ะเคยวัดสักกะที

Comment

3870 idle 45-48 full นี่ไม่แน่ใจ น่าจะ 65-70 มั้ง
            เคสปิดนะครับ

Comment

Working...
            X