Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบรายละเอียดและข้อแตกต่างหลักๆครับของ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบรายละเอียดและข้อแตกต่างหลักๆครับของ CPU

อยากจะทราบหน่ะครับว่า CPU ของ intel core 2 แต่ละตัวรหัสเป็นยังไงบ้าง แล้วแต่รหัสบ่งบอกถึงออะไร และเรื่องราคาตัวไหนแพงสุด ตัวไหนถูกสุด ถ้าผมอยากจะนำไปเป็นเครื่องสำหรับร้านเกมส์ต้องใช้ตัวไหนถึงเหมาะสม ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ เห็น E4xxx E6xxx งง อะไรแตกต่างกันบ้าง ใช้กับ chipset อะไรบ้างครับ

Core 2 E4XXX สนับสนุน FSB 800MHz
    Core 2 E6XXX สนับสนุน FSB 1066MHz

E4XXX ไม่สนับสนุน Intel Virtualization ครับ

ชิพเซ็ตที่สนับสนุน i945,i946,i965,i975 ครับ

Comment

Working...
    X