Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านผูู้รู้ตอบ เรื่องการ flash bios หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านผูู้รู้ตอบ เรื่องการ flash bios หน่อยครับ

เราสามารถ flash bios บนวินโดว์ vista ได้ป่าวครับ โดยใช้ซอฟแวร์ที่มากับไดเวอร์เมนบอร์ดอ่ะครับ
    ผมใช้ P5Q Deluxe ครับ เคยทำแต่ใน xp ไม่เคยลอง vista
    ขอบพระคุณมากครับ

ใช้โปรแกรม EZ Flash ใน Bios สิง่ายกว่า

แค่โหลด ไฟล์ Bios มาเซฟใส่ Flash Drive แล้วเข้า Bios

Comment

เท่าที่อ่านเจอ ในเวบนะครับ เขาบอกว่า ห้าม ทำบน vista ครับ
      ผมเองก็ไม่เคยลองเหมือนกัน......ไม่กล้าครับ

Comment

Originally posted by wancom1926 View Post
        เราสามารถ flash bios บนวินโดว์ vista ได้ป่าวครับ โดยใช้ซอฟแวร์ที่มากับไดเวอร์เมนบอร์ดอ่ะครับ
        ผมใช้ P5Q Deluxe ครับ เคยทำแต่ใน xp ไม่เคยลอง vista
        เคยทำครั้งหนึ่งจำไปจนวันตายเลยครับ

Comment

ปกติ flash bios ไม่ว่าจะของ board, vga ถ้าเป็นไปได้ผมจะทำบน dos นะ

เว้นจากพวก up firmware ของ router, DVD-RW มันทำมาให้แต่บน windows ก็ไม่มีทางเลือก

ทำบน dos นั่นแหละครับ ความเสี่ยงน้อยสุด

Comment

............ คุณใช้เมนบอร์ด Asus สามารถ flash ใน Asus update ได้เลยครับ ไม่ได้มีความเสี่ยงมากมายไรครับ ผมใช้ flash ประจำครับ ในVista ครับ โปรแกรมที่ทางAsus ให้มานะครับ

Comment

ลองอ่านดูแล้วกันนะครับ
              เชื่อหรือไม่ อยู่ที่ตัวท่านเอง....คอมพ์ของท่านนี่ครับ

http://vip.asus.com/forum/view.aspx?...Language=en-us

Comment

Working...
              X