Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะถอด Sink CPU ของ Intel ต้องทำไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะถอด Sink CPU ของ Intel ต้องทำไงบ้างครับ

ตามรูปครับ เคยถอดแต่ของ AMD ของ Intel ไม่เคยจับ T_T

เอาไขควงปากแบนๆไขขาล็อกทั้ง 4(ตามลูกศรมั้งถ้าจำไม่ผิด) แล้วดึงขาล็อกขึ้น ก็ออกแล้วครับ

Comment

รูน๊อตมันอยู่ตรงไหนเหรอครับ มีแต่ลูกศรทวนเข็มนาฬิกาอ่ะครับ แบบในรูปตรงขวาล่าง

Comment

ตรงที่กดล็อคสีดำๆทั้ง 4 มุม
        เอาไขควงหัวแบน มาจิ้มเข้าล็อคบนหัวกด แล้วบิดไปตามลูกศร
        แล้วล็อคจะเด้งออกเองครับ

Comment

ตอนนี้เอาไขขวงปากแบนบิดตามลูกศรแล้วครับ ตัวล็อคก็หลุดตามที่บอกตอนนี้มันหลวม ๆ แล้วแต่ดึงขาไม่ออกครับ เหมือนมันยังมีอะไรติดอยู๋อีกต้องทำไงเหรอครับ

Comment

ขาแบบนี้มันหักง่ายนะระวังด้วย

Comment

ดึงมันออกมาเลยไม่ต้องกลัว

Comment

ดูที่คู่มือเมนบอร์ด จะมีขั้นตอนบอกทั้งใส่และถอด (อังกฤษ)

Comment

ตอนถอดอะไม่ยากหรอก แต่ตอนใส่กลับเข้าไปอะดี ยากกว่าเยอะ

ถ้าใส่ไม่แน่น ไม่สนิท ก็ต้องถอดใหม่อีก ดีไม่ดีได้อีกซักเรื่อง คือต้องทาซิลิโคนใหม่ *0*

Comment

Originally posted by Loghearth View Post
                    ตอนถอดอะไม่ยากหรอก แต่ตอนใส่กลับเข้าไปอะดี ยากกว่าเยอะ

ถ้าใส่ไม่แน่น ไม่สนิท ก็ต้องถอดใหม่อีก ดีไม่ดีได้อีกซักเรื่อง คือต้องทาซิลิโคนใหม่ *0*
                    ใช่ๆ ตอนใส่นี่บอร์ดงอเลย

เลยลองเอากระดาษพับทบๆเล็กๆหนาๆ สอดเข้าไปรองใกล้ๆขาแล้วกด ก็ง่ายขึ้นเยอะดี ลองดู

Comment

เอามันออกมาได้แล้ว

Comment

Working...
                      X