Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการแชร์ข้อมูลในบ้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการแชร์ข้อมูลในบ้าน

เรียนปรึกษาพี่น้องชาว OCZ ทั้งหลายครับ
    ตัวผมมีปัญหามาปรึกษาพี่น้องเล็กน้อยครับ
    เรื่องมีอยู่ว่าเจ้านายของตัวกระผมนั้น
    ท่านอยากจะแชร์ไฟล์ในบ้านของท่าน
    โดยอยากจะคนในบ้านท่านสามารถเข้ามาใช้ข้อมูลได้
    แต่ทว่า ... ท่านไม่ต้องการที่จะเปิดเครื่อง
    computer ไว้หนึ่งเครื่องเพื่อแชร์ไฟล์โดยเฉพาะ
    ไม่ทราบว่าท่านทั้งหลายพอจะแนะนำทางสว่าง
    ให้ลูกเจี๊ยบอย่างผมหน่อยได้ไหมครับ

ใช้อุปกรณ์พวก Network Storage ซิครับ เช่น D-LINK DNS-313 1-Bay

อารายประมาณนี้ แต่ยังไงก็ต้องเปิดเครื่องอยู่ดีครับ น่าจะประหยัดกว่าซื้อคอมมาเปิดอยู่นะ

Comment

ขอบคุณครับ ใจ มั่กๆ เดี๋ยวไปหาข้อมูลก่อน

Comment

Working...
      X