Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู CL แรมได้จากที่ไหนครับ ตอนซื้ออ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู CL แรมได้จากที่ไหนครับ ตอนซื้ออ่ะ

บางรุ่น บางยี่ห้อ มีค่า CL บอกมาอยู่แล้ว
    สมมติถ้าอย่าง value ram ของ kingston
    ที่ไม่บอกบน package ของแรม จะสามารถดู
    ได้จากตัว chip ไม๊ครับ

แล้วถ้าเป็น chip หรือ แรม ยี่ห้อ อื่นๆ จะดูยังไงครับ

สรุปคือ ดู ค่า ras cas .... ยังไงครับ ...แง่ว

ผมคิดว่าถ้าดูจากตัวชิปเลยคงไม่ได้นะครับ

ลองถามทางร้านดูครับ ถ้าเค้าให้เทสได้ก็ลองเลย

แต่ถ้าไม่ได้ผมว่าแค่ดูชิปให้มันรุ่นเดียวกันเท่านั้นก็พอแล้วครับ ในกรณีจะซื้อไปเพิ่มทำ dual น่ะนะ

Comment

ดูไม่เป็นเหมือนกันครับ

Comment

Working...
      X