Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างPhenom 8450 กับ X2 5600+ ซื้อตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างPhenom 8450 กับ X2 5600+ ซื้อตัวไหนดี

ระหว่างPhenom 8450 กับ X2 5600+ ซื้อตัวไหนดีอ่ะครับ
    และ2ตัวนี้แตกต่างกันอย่างไรคับ

ช่วยแนะนำเมนบอร์ดให้ด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกคำชี้แนะ

แล้วแต่การใช้งานครับ

ถ้าชอบคะแนน เฟรมเรตสูงๆ ก็ X2 5600+ เลยครับ ใช้ได้ดีในโปรแกรมปัจจุบัน
    แต่ถ้าไม่ยึดติดกับคะแนนมาก เพราะแบบพอใช้งานได้ และไม่ถึงกับแรงโปรแกรมที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน แต่เผื่ออนาคต ก็ X3 8450 ก็ได้ครับ

Comment

ความแรงออกจะสูสีกัน นะ

http://www.tomshardware.com/reviews/...n,1918-16.html

.
      Last edited by TWK.; 2 Sep 2008, 21:13:35.

Comment

ผมว่า เอาหลายหัวไว้ก่อนดีกว่า

Comment

ผมใช้เล่นเกมคับ ทั้งonline-offline และดูหนัง-ฟังเพลง โหลดbit ด้วยคับ
          เพื่อ oc ด้วยก็ดี

ช่วยแนะนำเมนบอร์ดให้ด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกคำชี้แนะ

Comment

Originally posted by EN4218 View Post
            ผมใช้เล่นเกมคับ ทั้งonline-offline และดูหนัง-ฟังเพลง โหลดbit ด้วยคับ
            เพื่อ oc ด้วยก็ดี

ถ้าใช้งานพร้อมๆ กันก็ 8450 ถ้าไม่พร้อมกันไม่เพื่อก็ สองหัวก็เพียงพอ

Comment

6000+ ราคาพอฟัดพอเหวียง

Comment

X2 5600+ ครับ ดูน่าเล่นกว่า นะ

Comment

ถ้าผมเอา X2 5600+ แล้วผมจะเอาเมนบอร์ดรุ่นไหนดีคับ
                  ผมเล็งไว้อยู่ 3 ตัว
                  -Gigabyte GA-MA78GM-S2H
                  -Asus M3A78
                  -Asus M2N SLI
                  งบ 3000 บาทคับ เกินได้นิดหน่อย

ถ้ามีเมนบอร์ดตัวไหนดีกว่านี้ก็ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ

Comment

ECS Black ขาดตลาดแล้วเนอะ ไม่งั้นจะแนะนำ

แต่อย่างว่าแหละ มันถูกเกินไป

Comment

Black ที่ Big น่าจะยังเหลืออยู่นะครับ

Comment

ยังมีครับวันนี้เพิ่งไปสอยมา 2197 ชั้นสาม ใกล้ๆ ลิฟท์แก้วอะครับ
                        bigIT นะครับ

Comment

Working...
                        X