Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครียดแล้วครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครียดแล้วครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ผมเอาบอร์ด 754 ไปเครม เขาเปลี่ยนให้มาเป็น AM2

ผมไปซื้อ CPU มาจากห้อง Market

ผมลองใส่ CPU กับเมนบอร์ดที่พึ่งเครมได้ดู

วางง่าย ลอคง่าย ไม่มีปัญหาอะไร แต่...

ตอนผมจะโยกกลับเผื่อจะถอดออกอีกที แขนล๊อคมันง้างไม่ได้อะครับ จาก 90 องศา ง้างได้แค่ประมาณ 60 องศา

ผมไม่กล้าออกแรง กลัวถ้าหักหรืองอขึ้นมาประกันไปแน่ ๆ

บอร์ดพึ่งเครมมาได้ 2 วัน (ECS K8 Geforce100 PM) พนักงานบอกเป็นของเซอวิส ไม่ใช่ของใหม่

Cpu ซื้อมายังมีประกันเหลือ เครมที่เดียวกับบอร์ด

กรณีนี้ ผมควรทำยังไงดีครับ ขอคำแนะนำด้วย

พาไปร้านที่เครมมาคับ ให้เค้าถอดให้

Comment

ตามข้างบนครับถ้าไม่ชัวร์
      แต่ถ้าจะถอดเองก็ออกแรงง้างอีกหน่อยครับง้างอีกทีมันจะดังกึกแล้วจะอ้าออก90องศาเลย

Comment

Working...
      X