Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอผมตั้ง Display Setting ไวที่ 1920 แต่มันดันเป็น 1680 ครับมันเป็นเพราะอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอผมตั้ง Display Setting ไวที่ 1920 แต่มันดันเป็น 1680 ครับมันเป็นเพราะอะไร

ตามรูปเลยครับตั้งที่ 1920 แต่มันดันกดการแสดงผลเหลือแค่ 1680 หละครับ อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ จอผมใช้ LCD Dell UltraSharp 2408WFP 24" Widescreen Panel S-PVA กาดจอ 280 GTXครับ ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจแต่พอเห็น Font ใน msn ทำไมมันทะเม่งๆ ประกอบกับลองดูหนังแบบ FullHD ทำไมหนังมันโดนกดขนาด ลองดูขนาดเต็มๆของหนังไม่ได้ ก็เลยลอง Print Screnn ดูเลยรู้ครับว่าจอผมมันกดการแสดงผลเดหลือแค่ 1680

ตอน Print Screen มันจะได้รูปขนาด 1920x1200 ครับ

แต่พอไปเปิดใน ACD see แล้วเลือกแสดงแบบ Fullsize มันดันล้นจอซะงั้นมันเกิดอะไรขึ่นกับจอผมเนี่ย

มันไม่ถึง 1680 ด้วยครับขนาดลองกับ Wallpaper ขนาด 1680 ยังล้นจอ - -

Comment

เอ่อ...พูดไม่ออก บอกไม่ถูก เจอของแรง+แพง...ไม่มีให้ใช้ครับเลยไม่รู้..อิอิ

รอท่านต่อไป ดันๆ

Comment

ลองเกม DMC4 แบบ Window Modeปรับที่ 1920x1080 ล้นจอกันเห็นๆ - -"

Comment

อูย... จอเทพ การ์ดจอก็โคตรเทพ

ต้องรอเทพมาตอบครับ

Comment

หายแล้วครับเพราะลง Window ใหม่เรียบร้อย - -

Comment

Working...
            X