Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเอา PS2 ไปแปลงมาแล้วบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเอา PS2 ไปแปลงมาแล้วบ้างครับ

คือน้องผมเค้าได้ของขวัญมา เครื่องPS2 รุ่น70006 ตัวบาง ของศูนย์โซนี่ไทย

คือมันเล่นแผ่นเกมก็อปปี้ไม่ได้อ่ะครับ ผมเลยอยากพาน้องไปแปลงเครื่อง

แบบว่าไม่ค่อยไว้ใจร้านพวกนี้สักเท่าไร เพราะของผมมันเครื่องแท้100%

กลัวโดนสลับสับเปลี่ยนอะไหล่ เพื่อนมีร้านไหนที่รอรับได้เลยบ้างไหมครับ

คือผมกะว่าจะยืนดูช่างมันแปลงจนเสร็จเลยอ่ะ กี่บาทครับผม ขอบคุนคับ

โดนแน่ๆครับ

ยืนดูก็ดูไม่ออกหรอกครับ

ยังไงก็โดนแน่ครับ

ของแท้ เสร็จโจรครับ

แต่..

ใครๆก็โดนครับ โดนแล้วเล่น แผ่น ราคาถูกลง ๑๐๐ เท่าครับ จะยอมไม้

โดนแล้ว ก็เล่นได้ปกติ แต่พังลง เร็วขึ้นแน่ๆจะยอมไม้

ยังไง ถ้าไม่โดน ก็ไม่มีปัญญาซื้อแผ่นแท้ แพงๆมาเล่นจริงไม้ครับ

และ แผ่นก้อปก็ เหมือนแผ่นแท้ทุกอย่างซะด้วย

สรุป ผมแนะนำว่า

ไม่ต้องไปแปลงหรอกครับ หมดประกันเปล่าๆ ซื้อแผ่นแท้เล่นเถอะครับ เลือกเกมที่ เล่นแล้วคุ้มๆ ครับ

Comment

ผม เคยเอาไปแปลงเมื่อ 6 ปีก่อน 3500บาท ซื้อเครื่องจากเมกา 200$ เอาไปแปลงที่สะพานเหล็ก ยืนรอเลย แปปเดวเอง

Comment

ออ เคยครับ รางหัวอ่านมันผืดมากเลยครับ ผมเลยเอาแปลงสีฟันมาแปลง หายนะครับ แต่เเปปเดียวก็เป็นอีก

Comment

ผมซื้อเมื่อตอนออกใหม่ ๆ เขาแปลงให้เลย เครื่องรุ่นหนาครับ 93006

Comment

Working...
          X