Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU มีเสียงจี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อมาจากร้าน pansonics อะครับ

ต้องเอาไปเคลมที่ร้านเลยใช่ไหม

เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยไหมครับ

Comment

แล้วของผมมันยังไง ทุกตัวต่อสำรองไฟ
      xfx 750 มีเสียงจี่ อยากมาก็มาไม่อยากมาก็ไม่มา ประมาณนาที
      vs 550 มีเสียงจี่ มาทุกวัน แต่มาไม่นาน ประมาณนาที-2นาที
      xfx 550 มี2ตัว ไม่มีเสียง

แต่ไม่เคยเครมสักตัว เหมือนจะเคยถามมีคนในoczบอกว่าปกติ

Comment

Originally posted by nutdakde99 View Post
        แล้วของผมมันยังไง ทุกตัวต่อสำรองไฟ
        xfx 750 มีเสียงจี่ อยากมาก็มาไม่อยากมาก็ไม่มา ประมาณนาที
        vs 550 มีเสียงจี่ มาทุกวัน แต่มาไม่นาน ประมาณนาที-2นาที
        xfx 550 มี2ตัว ไม่มีเสียง

แต่ไม่เคยเครมสักตัว เหมือนจะเคยถามมีคนในoczบอกว่าปกติ
        คือมันมีเสียงแค่ นาที กับ 2 นาที แล้วหายไปหรอครับ

ของผมนี้เป็นทีเป็นยาวเลย แต่บางทีก็ไม่เป็นพออีกสักพักก็มีเสียง

Comment

coil whineครับ xfx 750w บ้านผมก็มี นานๆครั้ง ไม่มีผลต่อคุณภาพจ่ายไฟ
          เกิดจากการออกแบบภายในpsu seasonicเจอเยอะ xfxก็เจอเพราะไส้ในเดียวกัน

อีกปัจจัยที่มีผลคือ ระบบไฟในบ้านไม่นิ่ง ทำให้เสียงเยอะขึ้นได้

Comment

Originally posted by zoadyik View Post
            คือมันมีเสียงแค่ นาที กับ 2 นาที แล้วหายไปหรอครับ

ของผมนี้เป็นทีเป็นยาวเลย แต่บางทีก็ไม่เป็นพออีกสักพักก็มีเสียง
            vs550 มันมีครั้ง1นานมากครับแล้วก็หายไปแต่น่าจะไม่เกิน10นาทีมั้งผมไม่ค่อยได้สนใจสอยมา1000 คิดว่ามันดีกว่าใช้กล่องไฟบ้านๆๆ
            แต่ทุกครั้งที่มาจะมาวันละ รอบ 2 รอบ ประมาณ 1-2นาทีโดนประมาณ ครับ

Comment

เท่าๆทีฟังๆเราๆท่านๆพูดกัน ถ้าเราใช้ Voltage Stablizer หรือ UPS ดีดี โวลท์แอมป์สูงๆ พวกท่านน่าจะไม่ได้ยินเสียงจี่นะ

เพราะว่าเราอาจจะได้ยินเสียง จี้หอยแทน...อิอิอิ

Comment

ทองแดง xfx 550w ,750w เงียบดี

ทอง ที่ถอดสายได้หมด xfx 750w จี่จนทนไม่ได้

เปลี่ยนมา ทอง Silverstone 750w นานๆจะจี่ที แปปๆก็เงียบ

Comment

ของผมจี่เฉพาะเวลาเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นอ่ะครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

Comment

ใครที่เคยอยู่โรงงานอุตสาหกรรม หรือยังทำงานอยู่ในโรงงาน ยิ่งถ้าอยู่ในแผนกที่ใช้เครืองจักรกล ประเภท CNC Machining Center หรือ EDM & WIRECUTING แบบ CNC

จะมองเห็นภาพเลยว่า เครื่องพวกนี้จะต้องมี Voltage Stabilizer เพื่อควบคุมการจ่ายกระแสไฟฟ้าให้เรียบ แก่ Servo Motor และ Controller เพื่อโวล์ทจะได้ไม่แกว่ง เครื่องจักร

กลฯ ก็จะไม่มีปัญหา การไฟฟ้าบ้านเรามันเอาแน่นอนไม่ได้
                    Last edited by poyuen; 2 Sep 2014, 15:49:57.

Comment

Corsair 650W TX V2 ผมก็เป็นครับ แต่ต้องเอียงหูฟังนะครับผม

Comment

Originally posted by priewpol View Post
                        ของผมจี่เฉพาะเวลาเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นอ่ะครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
                        เช่นกันครับ

ปล. Seasonic S12II 620w

Comment

SEASONIC S12II 520W ของผมยังอยู่ดีนะครับ ปีนึงและ พัดลมเงียบมาก

แต่เห็นแบบนี้แล้วชักกลัวๆ ว่ามะไรจะเกิดอาการนี้บ้าง-*-

Comment

Working...
                          X