Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงเล็กๆ เสียบ USB เพราะๆใสๆ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงเล็กๆ เสียบ USB เพราะๆใสๆ หน่อยครับ

1. ซื้อให้แม่ฟังเพลง ลำโพง ที่มันมีช่อง USB ไว้เสียบ flash drive ฟังได้ง่ายๆ
    2. ราคาไม่แพงมาก ขอ 2000ต้นๆครับ
    3. ฟังเพลงเพราะๆ สบายๆ ลูกทุ่ง โลโซ
    4. ฟังวิทยุได้ก็ดี

ที่เล็งไว้ รุ่น Microlab FC530U
    ไม่รู้ดีรึเปล่าครับ

ราคามือหนึ่ง หรือ สองก็ได้นะครับ

-- แก้ข้อความเพื่อความเข้าใจ
    Last edited by Satisfy; 1 Sep 2014, 18:10:38.

Usb!!

Comment

ผมขอตกใจแป๊ปครับ 555

Comment

ตายแล้ว ผมพิมไรผิดแน่ๆ
        Microlab FC530U มันมีช่อง usb ให้เสียบ Thumb drive ไม่ใช่หรอครับ

Comment

ครั้งแรกที่มาอ่านที่ท่านโพส ผมนึกถึง ลำโพงเสียบไฟ USB ครับ

แต่ยังว่าลำโพงพวกมีออพชั่นเยอะๆห้องนี่ไม่ค่อยเล่นกันครับ เสียงมันตอบโจทย์หูของแต่ละท่านไม่ค่อยได้ ไม่ได้หมายถึงต้องแพงนะครับ
          ส่วนใหญ่อย่างน้อยที่สุดก็มีพวก Media Player ดีๆซะตัวแล้วค่อยต่อ ลำโพงอีกทีครับ

ตัวที่ท่านถามผมก็ไม่เคยฟังละนะ แต่ดูจากหน้าตาก็โอเคครับ
          Last edited by kitti3; 1 Sep 2014, 19:28:27.

Comment

Originally posted by kitti3 View Post
            ครั้งแรกที่มาอ่านที่ท่านโพส ผมนึกถึง ลำโพงเสียบไฟ USB ครับ

แต่ยังว่าลำโพงพวกมีออพชั่นเยอะๆห้องนี่ไม่ค่อยเล่นกันครับ เสียงมันตอบโจทย์หูของแต่ละท่านไม่ค่อยได้ ไม่ได้หมายถึงต้องแพงนะครับ
            ส่วนใหญ่อย่างน้อยที่สุดก็มีพวก Media Player ดีๆซะตัวแล้วค่อยต่อ ลำโพงอีกทีครับ

ตัวที่ท่านถามผมก็ไม่เคยฟังละนะ แต่ดูจากหน้าตาก็โอเคครับ
            อ่อครับ ตัวแบบมี มีเดีย เพล์เยอร์ มีตัวไหนเสียบ flash drive ฟังเพลงได้ปะครับ

Comment

ถ้าเสียบเล่นเพลงจาก thumpdrive ของ microlab ผมว่ามีน่าสนใจ 2 ตัวนะ

m700u กับ fc530u

m700u ราคาถูกกว่า เบสนุ่มๆ กลางแหลมใสกว่า กำลังขับก็น้อยกว่า

fc530u แพงกว่า เบสแน่นกว่าหน่อย กลางแหลมไม่ใสเท่า กำลังขับมากกว่า

ต้องลองไปฟังเทียบกันดู

แต่ผมเลือก fc530u นะ 555+

Comment

มันพอฟังได้ใช่ป่ะครับ พอดีให้แม่ฟังเพลงข้างล่างเล็กๆ

Comment

Working...
                X