Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ VGA แบบ AGP หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำการเลือกซื้อ VGA แบบ AGP หน่อยครับ

ในกะตังค์ 5000-5500 (ไม่เกินนี้)การ์ด agp ตัวไหนน่าสนใจที่จะลงทุนคบหาด้วยที่สุดครับนี้
    พอจะแนะนำได้มั้ยครับ ขอเป็นของทั้ง 2 ค่าย nv กับ Ati เลยยิ่งดีครับ
    แอบจีบ ๆ ไว้ก็หลายอยู่ เลือกไม่ลง
    Galaxy Gf7600GS DDR3 400/1000
    Sapphire X1650Pro 600/1400
    Sapphire X1300XT

ประมาณนี้ครับ ช่วยเลือกหน่อยนะครับ แอบไปดูผลเทสเวปนึงมา
    Spark 7600GS DDR3 กับ X1650Pro เลือกไม่ลงเลยทีเดียว เทียบคะแนน
    3Dmark01-06 แบ่งกันชนะอย่างละ 2 แต่ทดสอบด้วยตู้ปลา 7600GS ชนะไปร่วมหมื่นคะแนน
    แต่เทสผลการเล่นเกมส์จริง ๆ ผมดูแต่ตรงภาพขนาด 1024*768 เป็นหลักนะครับ ทาง X1650Pro
    ทำคะแนนค่า FPS ชนะไปเกือบทุกเกมส์ แต่ไม่ขาด เว้นเกมส์ NFS เกมส์เดียวค่อนข้างขาดลอย

สรุปว่าตัวไหนแรงกว่ากันครับนี้ ผมควรดูจากผลเทส หรือว่าผลการใช้เล่นเกมส์จริง ๆ ดีครับ
    ราคาก็ไม่ต่างกัน ***งกัน +- ไม่เกิน 300 บาทครับ X1300XT เห็นราคาเกือบ 5000 ไม่รู้หา
    ผลการเทสได้ที่ไหนบ้างครับนี้

เอาผลการใช้งานจริงดีกว่าครับ

พวก 3D Mark มันเชื่อไม่ค่อยได้หรอก

เพราะ nVidia มันปรับ Driver มาให้เทสได้คะแนนสูงๆเป็นหลัก

Comment

ดูผลการใช้งานดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ
        อยากหาพวกมือสองอย่าง 7600GT หรือ 6800GS ประมาณนี้เหมือนกันครับ
        แต่ว่าไม่ค่อยทันคนอื่นซักที ประกาศก็มีคนเอาไปแล้วทุกที
        งั้น X1650Pro คือตัวเลือกสุดท้ายเลยนะครับ

Comment

Working...
        X