Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามคาใจ ในหัวข้อ Sound System ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามคาใจ ในหัวข้อ Sound System ครับ

1. DAC ราคา 5 พันกว่าบาท สามารถเทียบเคียง X-fi ได้ไหมครับ ผมใช้กับหูฟังมีสกุลพอควร
    2. ทำไมไม่มีคนพูดถึง X-Fi Titanium เลยอ่ะครับ พอดีมันออกมาใหม่ จะให้ย้อนไปอันเก่า ก็ยังงัยอยู่
    3. ไฟล์ lossless โหลดกันที่ไหนหรอครับ (PM ก็ได้ครับ)
    4. มี DAC ตัวไหนแนะนำไหมครับ
    5. นิยมดูหนัง ฟังเพลง classic มี sound card ตัวไหนแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ คำถามอาจจะซ้ำๆกัน ตอบรวมๆ ไปเลยก็ได้ครับ
    http://www.omthong.multiply.com/

ตอบ ข้อ2
    เพราะ user ที่ใช้เสียงราคาสูงๆต้องระดับ Hi-End จริงๆครับ
    ไม่งั้นเอาส่วนนี้ไป เพิ่มประสิทธิภาพคอมได้มากทีเดียว
    เลยมีคนใช้น้อย คนเล่นเสียงก็น้อย ดูได้จากจำนวนคนเข้าดู Sound System Zone น่ะครับ

และตัวใหม่ๆ ชิฟประมวลผลก็ยังเดิมๆอยู่

Comment

1 DAC 1000กว่าบาทก็เสียวได้

2 ดูจากโครงสร้างและ ชิ้นส่วน ไม่มีแนวโน้มว่าจะดีกว่า x-gamer fps ตัวเดิม

3 แซดๆ

4 .. carat

5 onkyo se 90 pci

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        1 DAC 1000กว่าบาทก็เสียวได้

2 ดูจากโครงสร้างและ ชิ้นส่วน ไม่มีแนวโน้มว่าจะดีกว่า x-gamer fps ตัวเดิม

3 แซดๆ

4 .. carat

5 onkyo se 90 pci
        ขอบคุณครับ ชุดเล็กประหยัดดีจัง ว่าแต่ แซดๆ คืออะไรหรอ
        Last edited by omthong; 3 Sep 2008, 13:40:31.

Comment

Originally posted by omthong View Post
          ขอบคุณครับ ชุดเล็กประหยัดดีจัง ว่าแต่ แซดๆ คืออะไรหรอ
          แซดๆ คงอารมเดียวกะ ซี๊ซี๊ น่ะครับ

Comment

lossless ผมใช้ริบจาก แผ่น cd เอาเลยอ่า เง้ออออ

Comment

Working...
            X