Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องใหม่,เครื่องแรง ลงwindow อะไรดี(มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องใหม่,เครื่องแรง ลงwindow อะไรดี(มือใหม่)

ผมซื้อเครื่องใหม่ก็เพราะข้อมูลดีๆที่นี่แหละ...แต่ยังไม่ได้ลงwindow ใช้เล่นเกม และทำงาน
    เครื่องเก่าก็XPมานานจนเบื่อ อยากเห็นอะไรใหม่ๆบ้าง แต่ก็ไม่มั่นใจVistaว่าจะเล่นเกมเก่าได้มั๊ยกลัวลงแล้วต้องถอดออก กลับไปหาXPเหมือนเดิม(ที่ถามเพราะไม่รู้จริงๆ ผมไม่ได้ซื้อคอมใหม่มานาน8ปีแล้ว)

ถ้าเครื่องที่ซื้อมาใหม่แรงจริงๆ ก็ลง Vista ไปเลยครับ

เกมส์เก่าๆ เล่นได้สบายๆ ไม่มีปัญหานักหรอก

(ส่วนตัวแล้วยังไม่เจอปัญหานัก นอกจาก เกมส์มันจะช้าลงกว่าเดิมนิดนึง จากประสิทธิภาพที่ได้รับจาก XP )

แล้วอย่าลืมลง Google chrome ด้วยนะครับ ของใหม่ สวยๆ เร็วๆ แรงๆ

Comment

Originally posted by lexy View Post
      ถ้าเครื่องที่ซื้อมาใหม่แรงจริงๆ ก็ลง Vista ไปเลยครับ

เกมส์เก่าๆ เล่นได้สบายๆ ไม่มีปัญหานักหรอก

(ส่วนตัวแล้วยังไม่เจอปัญหานัก นอกจาก เกมส์มันจะช้าลงกว่าเดิมนิดนึง จากประสิทธิภาพที่ได้รับจาก XP )

แล้วอย่าลืมลง Google chrome ด้วยนะครับ ของใหม่ สวยๆ เร็วๆ แรงๆ
      หุหุ รวดเร็วจริงๆ ผมเพิ่งลงได้ 20 นาทีนี่แหละ Google Chrome ใช้ดีครับ เปิดเวบเร็วมาก ^^

Comment

ผมลง 2 os น่ะ

xp ไว้ทำงาน เพราะเด๋ว software ไม่ support ล่ะตายเลย

ส่วน vista ลงเพื่อ dx10 เท่านั้น 555+

Comment

เเรงขนาดไหนหล่ะท่นถ้าเเรงมากก็ลงวิสต้า เเต่ถ้าลง xp จะเเรงกว่าวิสต้านะขอบอกเล่นเกมส์เเล้วจะรู้ ของผมเคยลงวิสต้าเเต่ไม่ถูกใจทำงานไม่คล่องเเคล่วเหมือน xp เท่าไหร่ อาศัยถนัดมือดีกว่า

Comment

ขอสเปกด้วยคับ
            ถ้าแรงจิงนะ Vista 64 บิต ไปเลย

ขนาดผม สเปกตามลายเซน ยังไช้ XP เลยคับ -*-

Comment

วิสตร้า ไปเลยน้อง 555+

Comment

window
                . . .
                me

- -

Comment

ผมใช้ vista ทำงานครับ ไม่มีปัญหา แต่โปรแกรมต้องเป็น ver. ใหม่สุดเลยนะครับ ถึงจะทำงานได้ดี

Comment

ถ้าเครื่องเพิ่งซื้อใหม่ แรม 4GB+ ละก็ ยืนยันครับ

WINOWS VISTA 64 BIT <SERVICE PACK 1>
                    สมบูรณ์และดีมากครับ เล่น Software ระบบ 32bit ของ windows ได้หมดครับ ทั้ง xp หรือ vista
                    จะไม่ support อยู่บ้างก็ พวกdriver ของ hardware แต่ถ้าเครื่องเพิ่งซื้อ มี Driver 64bit แน่นอนครับ
                    เพียงแต่เวลา ลงต้องเป็นงานนิดนึง ตัวไหนแผ่น driver แถมมากับกล่องไม่มี driver 64 bit ก็อย่างไปลง
                    ไปหาโหลดในเนตเอาครับ จากเวปเจ้าของ Hareware นั้นๆ

รับรองใช้ดีไม่มี จอฟ้าครับ

Comment

Windows 7 เอาไว้ลงปีหน้าครับ อิอิ ล้อเล่นน่ะ

Comment

Working...
                      X