Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วกระตุกอืดช่วยทีเปลี่ยนอัพอาไรดีคับ(เล่นบนจอ 29 นิ้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by w211w211 View Post
    เสริมอีกนิด ถ้าจะให้ คนตอบตอบได้ตรงประเด็นกว่านี้

ต้องบอกข้อมูลของ จอ 29" ด้วยครับ ว่าเป็น LDC TV หรือ LCD COMPUTER
    ยี่ห้อ/รุ่น/SPEC
    อันนี้ถูกครับ

เพราะถ้าเป็นจอ LCD TV ธรรมดา 4850 นี่ไหวอยู่ 9600GT ยังได้

แต่ถ้า เป็น LCD Monitor นี่ก็ต้อง ตามที่ผมบอก

จริงๆ มันขึ้นอยู่กับ Resolution มากกว่า ไม่ใช่ขนาดของจอ
    แต่เดี๋ยวนี้ขนาดจอเป็นตัวบอก Resolution ได้มากกว่า เมื่อก่อน
    เพราะเมื่อก่อนมันชอบ ทำขนาดจอใหญ่แต่ Resolution น้อย มาหลอกขาย

แล้วก็อีกอย่าง LCD TV Resolution จะน้อยกว่า Monitor ที่ขนาดจอเท่ากัน มากพอสมควร

Comment

เล่น dos ด้วยเว้ย - -' ลอกสเปกโปสเตอร์ที่ไหนมาป่ะเนี่ย

Comment

น่าจะซื้อเครื่องแบรนด์มานะ ท่าทาง

อยากลื่นหัวแตก กำตังค์ไปถอย 4870x2 เท่านั้น

และอย่าลืมเปลี่ยน PSU ด้วย ซัก 700W ขึ้นไป ยี่ห้อแข็ง ๆ

Comment

ขอโทษยังสูงคับ บอก จอ ผิด ไป 26 นิ้ว >.<

เป็น สเป็ค ของ HP a6485l คับ
          จอ 26 นิ้ว ของ SAMSUNG LCD

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอด่วน

Comment

อืม 26 นิ้วนี่เอง ตอนแรกก็ตกใจ จอ 29 นิ้ว (แต่ 26ก็ยังถือว่าใหญ่มากๆอยู่ดี)

ถ้าระดับนี้ผมว่าตามที่หลายๆท่านแนะนำไปครับ 4850 ,9800GTX+, 4870, GTX260, GTX280 เพราะดูเหมือน 26 นิ้วมันจะยังอยู่ที่ความละเอียด

1920x1200 อยู่ (ไม่แน่ใจ รอท่านอื่นคอนเฟิร์ม)

Comment

ผมก็ชอบใช้resolutionน้อยๆนะ แล้วก็ชอบจอใหญ่ๆด้วยไม่ว่าจอ17 -19 หรือมากกว่านั้นก็จะปรับให้มันต่ำกว่าเพื่อไอค่อนที่ใหญ่ขึ้น ยิ่งเดี๊ยวนี้จอคอมใหญ่ๆ24-26 ผมว่ามันก็ไม่จำเป็นต้องตายตัวว่าจะต้องมีโต๊ะคอมมีเก้าอี้คอมอย่างเดียว นั่ง***งๆนอนเล่นก็เห็นทำกันหลายคน

แต่ก็เห็นหลายคนปรับสุดเช่นกัน 17"ปรับเต็มทีสำหรับผมเพ่งไม่ไหวตายิ่งไม่แข็งแรงอยู่

Comment

จอซัมซุง 26 นิ้ว Resolution 1920x1200 แนะนำ GTX280 ผมใช้อยู่ปรับ All HIGH อัด X8AA ที่ 1920x1200 ลื่นหัวแตกทุกเกม(ยกเว้นครายซิสเกมเทพไว้เกมนึง)

Comment

ตกลง ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ว่าเป็น 26" แบบ LCD TV หรือ LCD MONITOR

แต่ผมสันนิฐานไว้ก่อนว่าเป็น 26" ซัมซุม LCD TV ที่หาซื้อได้ทั่วไปตาม โลตัส คาร์ฟู เท่าที่ดูในเนต
                    เครื่องละ 15000 บาทเศษๆ

สมมุติว่าเป็นเครื่องนี้ละก็ แสดงว่า จขกท. ใช้คอมเซท สำเร็จรูป(ตามสเป็ค) แล้วจะมาต่อกับ LCD TV
                    ซัมซุง 26" ซึ่งเป็น LCD TV ไม่ใช่ LCD MONITOR สำหรับคอมพิวเตอร์ แท้ๆ

ถ้าเป็นแบบนั้น ก็เฟิม มาอีกทีละกันนะครับ เพราะถ้าใช่ ทางแก้ข้อนข้างยาก (ถึงยากมาก)

Comment

4850 2G น่าจะไหวนะท่านแต่ราคา-*-เอา 4850 ICEQ4 ไปแหละจอท่านมันตั้ง 29 ผมยังใช้ 17 กับ 9600 อยู๋เลย

Comment

ทั้งเครื่องดีหมดยกเว้น VGA เปลี่ยนด่วน แนะนำ 4850 ไม่ก็ 4870X2 ไปเลย

Comment

จอ 29 นิ้ว ถ้าป็น LCD TV ท่านเป็น LCD TV HDTV 720P รุ่นเก่า มันจะแสดงผลได้สูงสุดที่ 1366x768 คือ 1ล้านพิิิกเซล

*การ์ดจอที่ท่านจะเล่นกับจอ 29นิ้ว Geforce 9600GT ไปจนถึง Geforce 8800GT ก็พอแล้วครับ ลื่นเหลือเฟือ ไปจนถึงCRYSIS ปรับสูงๆก็ลื่นครับ

แต่ถ้าจอท่านเป็นรุ่นที่เรียกว่าใหม่แล้ว รองรับ Full HD 1080P ที่ความละเอียด 1920X1080 (แต่ต้องใช้สาย HDMI ในการเชื่อมต่อ จากสาย DVI TO HDMI) 2ล้านพิคเซล

*การ์ดจอที่ท่านจะเล่นกับจอ 29นิ้ว แล้วจะให้มันลื่นทุกเกมเวลาปรับสุด คงต้องว่ากันที่ Radeon HD4870 ไปจนถึง GTX280 หรือ HD4870X2 ครับถึงจะลื่นทุกสถานการณ์ ยกเว้น Crysis ครับที่จะติดหน่วงๆ แต่ก็ลื่นครับ

Comment

แต่ที่ผมบอกมาทั้งหมด ถ้าท่านจุ๊ขึ้นมาเอง ผมก็เซ็งเป็ดครับเพราะดูแหม่งๆไงมะรู้ เหมือน FAKE ขึ้นมาแฮะ คอมบ้าอะไร Q6600 จับคู่กับ 8400GS แรม 2 กิก ต่อให้เป็นคอม ศูนย์ HP มันก็ต้องจัดให้แมทกันครับ
                            เช่น Q6600 จับคู่กับ 9600GT หรือ Q6600 กับ 8600 GT/GTS เป็นอย่างต่ำ -*- กำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by soy View Post
                              จอ 29 นิ้ว ถ้าป็น LCD TV ท่านเป็น LCD TV HDTV 720P รุ่นเก่า มันจะแสดงผลได้สูงสุดที่ 1366x768 คือ 1ล้านพิิิกเซล

*การ์ดจอที่ท่านจะเล่นกับจอ 29นิ้ว Geforce 9600GT ไปจนถึง Geforce 8800GT ก็พอแล้วครับ ลื่นเหลือเฟือ ไปจนถึงCRYSIS ปรับสูงๆก็ลื่นครับ

แต่ถ้าจอท่านเป็นรุ่นที่เรียกว่าใหม่แล้ว รองรับ Full HD 1080P ที่ความละเอียด 1920X1080 (แต่ต้องใช้สาย HDMI ในการเชื่อมต่อ จากสาย DVI TO HDMI) 2ล้านพิคเซล

*การ์ดจอที่ท่านจะเล่นกับจอ 29นิ้ว แล้วจะให้มันลื่นทุกเกมเวลาปรับสุด คงต้องว่ากันที่ Radeon HD4870 ไปจนถึง GTX280 หรือ HD4870X2 ครับถึงจะลื่นทุกสถานการณ์ ยกเว้น Crysis ครับที่จะติดหน่วงๆ แต่ก็ลื่นครับ
                              ถูกต้องนะคร้าบบ +_+

ปล. แล้วความคมชัดของ LCD TV ถ้าเทียบกับ LCD MONITOR ก็จะต่างกันนะครับ
                              LCD TV ต่อคอม จะเบลอไมคมเท่า lcd monitor ครับ เพราะความละเอียดของ
                              lcd monitor นั้นเยอะกว่า lcd tv หลายช่วงตัวอยู่

Comment

Originally posted by soy View Post
                                แต่ที่ผมบอกมาทั้งหมด ถ้าท่านจุ๊ขึ้นมาเอง ผมก็เซ็งเป็ดครับเพราะดูแหม่งๆไงมะรู้ เหมือน FAKE ขึ้นมาแฮะ คอมบ้าอะไร Q6600 จับคู่กับ 8400GS แรม 2 กิก ต่อให้เป็นคอม ศูนย์ HP มันก็ต้องจัดให้แมทกันครับ
                                เช่น Q6600 จับคู่กับ 9600GT หรือ Q6600 กับ 8600 GT/GTS เป็นอย่างต่ำ -*- กำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สเปคไม่ Fake หรอกครับ แต่จะลอกมาจากที่อื่นรึเปล่าอีกเรื่อง

สเปคแบบนี้ ผมเห็นมากะตา แถมสโลแกนพี่ท่าน "แรงสะใจทุกเกม" 8400gs ไม่รู้มันจะเอาจากไหนมาแรง เห็นแล้วเกือบปล่อยก๊ากคาร้าน

Comment

Working...
                                X