Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเพิ่มเติม SPEC คอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเพิ่มเติม SPEC คอม

งบไม่เกิน 2 หมื่น เฉพาะเครื่อง ใช้เล่นเกม เน็ต ทำงานเอกสาร
    cpu-Core 2 Quad Q6600(หรือE8400)
    M/B-Asus P5QL-Pro(หรือรุ่นอื่น)
    Ram-Kingston 2Gb 800(หรือ4Gb.ดีครับ)
    VGA-HD4850 GDDR3 (ยี่ห้ออะไรดี)
    Power-ยี่ห้ออะไรดี ขนาดเท่าไร
    Case-ช่วยแนะนำรุ่นที่เหมาะสม
    LCD-LG W2284F-PF (เห็นว่าสวยดี แต่ไม่รู้เหมาะสมรึเปล่า หรือมีตัวเลือกอื่น)
    คำถามสุดท้าย...ลงWindowอะไรดีที่สุด
    ขอบพระคุณอย่างยิ่ง

XP

Comment

VISTA ครับ

Comment

Originally posted by chemist View Post
        งบไม่เกิน 2 หมื่น เฉพาะเครื่อง ใช้เล่นเกม เน็ต ทำงานเอกสาร
        cpu-Core 2 Quad Q6600(หรือE8400) <<<E8400 6100
        M/B-Asus P5QL-Pro(หรือรุ่นอื่น)<<<อันนี้ก็พอ 3500
        Ram-Kingston 2Gb 800(หรือ4Gb.ดีครับ) <<<4GB 2700
        VGA-HD4850 GDDR3 (ยี่ห้ออะไรดี)<<<แซ่บหลาย 6300
        Power-ยี่ห้ออะไรดี ขนาดเท่าไร<<< Tagan 480W 1840
        Case-ช่วยแนะนำรุ่นที่เหมาะสม<< ไปดูเองดีกว่าครับ
        LCD-LG W2284F-PF (เห็นว่าสวยดี แต่ไม่รู้เหมาะสมรึเปล่า หรือมีตัวเลือกอื่น) <<< ไม่รู้ครับ ไปเทสด้วยตาตัวเองดีกว่าครับ
        คำถามสุดท้าย...ลงWindowอะไรดีที่สุด<<< VISTA
        ขอบพระคุณอย่างยิ่ง
        รวม 20440 (ยังไม่รวมเคส) ถ้าตังไม่พอลด Ram เหลือ 1*2
        HDD กับ DVD ไม่มี??? ใช้ตัวเก่าหรือครับ? ถ้าต้องซื้อ เกินงบแหงๆ

Comment

Working...
        X