Announcement

Collapse
No announcement yet.

รัน symantec ghost 8.3 แล้วค้างอ่ะครับ แก้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รัน symantec ghost 8.3 แล้วค้างอ่ะครับ แก้ยังไงดีครับ

รัน symantec ghost 8.3 แล้วค้างอ่ะครับ แก้ยังไงดีครับ

ผมใช้บอร์ด msi p35 neo2 อ่ะครับ

เอามาเทสที่ทำงานใช้บอร์ด asus แล้วเข้าได้ปกติ

ใช้ GHOST 10 ในแผ่น HIRENT ดีกว่าครับ

Comment

ผมลองเวอร์ชั่น 11 แล้วมันก้อค้างเหมือนกันอ่ะครับ

Comment

ลองใช้เวอร์ชั่นต่ำดูซิครับ ตั้งแต่ 7 ลงไปอ่ะ

Comment

hdd or dvd

sata ใช่ไหม

Comment

Originally posted by Beta_501 View Post
            ลองใช้เวอร์ชั่นต่ำดูซิครับ ตั้งแต่ 7 ลงไปอ่ะ

ลองแล้วเข้าได้แต่มันไม่เจอไดรฟ์อ่ะครับ

สงสัยมันไม่ซัพพอร์ต ntfs

อยากได้เวอร์ชั่น 8 ขึ้นไป มันตจะเห็น ntfs อ่ะครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
              hdd or dvd

sata ใช่ไหม

sata ครับ

แต่ที่ทำงานผมใช้บอร์ด asus p5q ,hdd dvd sata มันเข้าได้ปกติอ่ะ

Comment

ผมเคยเป้น เพราะตัว DVD SATA เนี่ยแหละ

จับ ghost ยัดใส่ flash drive เขาได้ชัวร์
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107800

Comment

ยังมีสาเหตุอื่นนะครับ เจอเองเมื่อคืน ทำยันสว่างเลย มาแก้ได้ตอน 11 โมงเช้า
                  ทีแรกก็โกสธรรมดานี่แหละ แต่ใช้แบบดิสทูดิส แต่ไปลบพาสมันทิ้งเลยจะทำใหม่ ใช้ Partition Magic Pro 8.05 แบ่งไดร์สิครับ แบ่งไม่ได้ขึ้นสีเหลืองทั้งดิสเลย (เป็นทั้งหมด 5 เครื่อง) แต่เล่นได้ปกติ ตอนเข้าวินโดวน่ะ อยากจะแบ่งไว้เก็บข้อมูล เป็น 3 ไดร์ ทำไม่ได้เลยใช้แผ่น วินโดว dark v5 แบ่ง พอจะลบพาสขึ้นจอฟ้า (ไม่ได้จดระหัสไว้) เลยใช้แผ่น xp original ทีนี้หายไปเลยทั้งลูกหาดิสไม่เจอ ยุ่งเลยครับ เอาไปพ่วงกับเครื่องไหน ก็ไม่เจอ แต่ใน bios เจอนะ ใช้ทุกตัวและทุกแผ่น ก็มองไม่เห็น HD มาได้ winpe2008 คับ เข้ายังไงผมก็งงเหมือนกัน คือหลังจากเข้าโปรแกรมใน dos แล้ว ก็มองไม่เห็นอยู่ดี ลองเข้าทุกตัว มาได้ Acronis ที่มีอยู่สองตัวในวินเป (ย้ำวินเปนะไม่ใช่ hiren) กดไปกดมาได้ hd ดีคืน แต่เป็น ไดนามิค เลยใช้แผ่น xp original แบ่งพาสอีกที คราวนี้ผ่านแหะ โง่อยู่ตั้งคืนหนึ่ง อ้อ HD DVD Rom Sata M/B gigabyte ส่วน Hiren ผมใช้เวอร์ 9.5 เอามาเล่าสู่กันฟังเผื่อเป็นประโยชน์กับท่านอื่นคับ

Comment

Originally posted by saotsubasa View Post
                    ลองแล้วเข้าได้แต่มันไม่เจอไดรฟ์อ่ะครับ

สงสัยมันไม่ซัพพอร์ต ntfs

อยากได้เวอร์ชั่น 8 ขึ้นไป มันตจะเห็น ntfs อ่ะครับ
                    ลองหาในลิงค์ข้างล่างนี่ครับ ได้รวบรวมลิงค์ที่เกี่ยวข้องไว้หลายตัวอยู่ (คิดว่าครบทุกอย่างนะทั้งวิธีทำโกสและตัวช่วยให้ทำน่ะ) อ่านหน้าแรกและ หน้า 5 เป็นต้นไปก็ได้คับ

Originally posted by X1950Pro View Post
                    จับ ghost ยัดใส่ flash drive เขาได้ชัวร์
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107800

Comment

ผมเคยเป้น เพราะตัว DVD SATA เนี่ยแหละ

เข้าได้แล้วครับ.......ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆ......โย้วๆๆๆๆ

Comment

แก้ได้แล้ว โดย ใช้HIREN BOOT CD VER 9.8 ซึ่ง เซฟใส่ แฟลชไดรว์ แล้วรัน ghost ver 11.5 ก้สามารถรันโกสผ่านไปได้

Comment

Working...
                        X