Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ลงเสร็จแล้วแล้ว บูตไม่เข้าคับ Restart ตลอด Kalyway 10.5.2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ลงเสร็จแล้วแล้ว บูตไม่เข้าคับ Restart ตลอด Kalyway 10.5.2

--------------------------------------------------------------------------------

AMD ลงเสร็จแล้วแล้ว บูตไม่เข้าคับ Restart ตลอด Kalyway 10.5.2 ลงแบบ 2OS ในHDD ลูกเดียวนะคับ ของเดิมมี XP อยู่แล้วคับ ตอนแบ่งพาติชั่นดันเผลอทำเป็น Logical คับ บูตแล้วไม่เจอ OS เลยคับ แต่แก้เป็น Primary แล้วมองเห็นนะคับ Darwin ได้ เลือกF8 เข้า OS ได้ แต่พอเข้า MAc มันจะรันอะไรไม่รู้เร็วมาก แล้วรีสตาร์ตคับ
    AMD 4000+
    Gigabyte GA MA780GM-S2H
    VGA ATi HD3200 Share 128M On Boards
    Ram Corsair VS 1G/800
    HDD 80G IDE
    DVD IDE
    Kalyway 10.5.2
    ลงได้นะคับ IDE รันจนจบ แก้ ใน Bios นิดหน่อยคับ ทีแรกเลือก Native IDE รัน Setup ไม่ได้เลยคับ
    ลงแบบไม่ลง Drรver VGA นะคับ คิดว่าหา Driver ไม่เจอแน่นเลย
    ใครพอรู้แนวทางแก้ไข บอกทีคับ อยากใช้ MAC จังคับ

เป็นเหมือนกันเลย
    แก้ ยังไม่ได้เหมือนกัน
    E2180
    ASROCK 4core1333 Full HD
    chip x1250
    x1900GT
    HD IDE ,SATA
    DVD
    Kalyway 10.5.2
    กับ
    deneb 10.5.4
    เป็นเหมือนกันเลย

Comment

เด๋ววันนี้จะกลับไปลองลงเป็นแบบ Primary ดูนะคับ ได้ไงแล้วเด๋วมาบอก
      ผมโหลด Leo4All อยู่ วันเสาร์เสร็จแล้วได้ลองอีกตัวดู

Comment

รบกวนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยคับ

Comment

Originally posted by paul1321 View Post
          เด๋ววันนี้จะกลับไปลองลงเป็นแบบ Primary ดูนะคับ ได้ไงแล้วเด๋วมาบอก
          ผมโหลด Leo4All อยู่ วันเสาร์เสร็จแล้วได้ลองอีกตัวดู
          Leo4All อุปกรณ์ต้อง SATA อย่างเดียวเลยนะครับ กับ IDE ผมลองมาแล้วไม่ผ่านครับ ใส่แผ่นมันจะรีสตาร์ทตลอด

แต่ท่านอื่นเคย ลง iDeneb 10.5.4 กับอุปกรณ์ IDE ได้

Comment

ผมลง Leo4All V3
            ใช้ IDE HD และ DVD ลงผ่านหมดแต่ตัว ไดร์เวอร์ชิพเซ็ต ลงหมดทุกอย่างเลย

Comment

ลองหา Zephyroth 10.5.2 Leopard EFI for AMD มาลงดูไหมครับ ผมลงตัวนี้ ลงผ่านใช้งานผ่านทุกอย่าง ถ้าไม่มีแผ่นนี้ กระซิบบอกมาทาง pm นะครับ

Comment

เลือก patch อะไร ครับ?

Comment

Working...
                X