Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Handy Drive เสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Handy Drive เสีย

Handy Drive ใช้งานปกติอยู่ดีๆ ก้อลบเพิ่มงานไม่ได้เรยมันจะ ติด Protaceตลอด
    ส่วนอันที่ สำรองข้อมูลไว้ กลับเจ๊งอีกคือ เสียบแล้วเครื่องไม่เห็น ทำไงได้บ้างครับลองหลายเครื่องแล้วเป็นเหมือนกันหมด
    งานสำคัญด้วย อัดรายงานการประชุมไว้ต้องรีบถอดข้อความพิมพ์ส่ง
    Attached Files

ข้อความที่ขึ้นเตือน
    Attached Files

Comment

แล้วถ้าเอาไปเสียบกับเครื่องอื่นล่ะ โอนไฟล์ปกติมั้ย

Comment

ลองแล้วครับ เป็นแบบนี้ทุกเครื่อง

Comment

ตัว Flashdrive มีปุ่มหรือฟังชั่นในการ Lock การใช้งานอยู่หรือเปล่าครับ
          ถ้ามีลองหาวิธี Unlock มันดูครับ
          (หรือมี Anti-virus หรือพวกโปรแกรม Lock / Block มันอยู่หรือเปล่า)

ถ้าไม่มีลอง Format ตัว Flashdrive ดู ถ้า Format แล้ว โอนไฟล์ไม่ได้ทั้งเครื่องเราเครื่องคนอื่น

ปล.พังครับ ซื้อใหม่

Comment

โอ้ว อาการเดียวกับของพี่ที่ทำงานผมเลย เขาเอามาให้ผมดู ขึ้นโดนล็อกเหมือนกันครับ

ที่สำคัญมีงานสำคัญในนั้นด้วยเหมือนท่าน จขกท เลยครับ

ผมเลยบอกเขาว่า เสียครับ น่าจะเกิดจากซิบข้างในสั่งงานผิดพลาด
            ส่วนสาเหตุที่แน่นอน อันนี้ผมก็ไม่ทราบแน่ชัดเหมือนกันครับ

Comment

Working...
            X