overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: มีCaseอะไรใช้แล้วไฟไม่ดูดมั้งครับ

ผู้มาเยือน1
    Guest

Unhappy มีCaseอะไรใช้แล้วไฟไม่ดูดมั้งครับ

ใช้lianli อยู่ครับ
    ไฟดูดมือ >,<
    มี case อันไหน ที่ไฟไม่ดูดมั้งครับ

ช่างไฟ
    Guest

Default ต่อสายดิน หรือใส่รองเท้าที่ไว้ใส่ในบ้านสิครับ

ต่อสายดินให้เคส โดยการหาสายไฟมาเส้นนึงให้ผูกติดกับตัวเคสส่วนที่เป็นโลหะไว้ แล้วปลายอีกด้านให้ไปผูกไว้กับ โครงเหล็กที่เป็นส่วนประกอบของบ้านเช่นขอบประตู หรือ หน้าต่าง หรือ ราวบันไดที่เป็นเหล็กก้อได้ แต่ ถ้าเจอเหล็กเส้นที่ ยื่นออกมาจาก ตัวบ้านจะดีมาก

หรือ เวลาเล่นคอมพิวเตอร์ ให้ใส่รองเท้าแตะประเภทที่ไว้ใส่เข้าห้องน้ำหรือใส่ในบ้านไว้จะไม่โดนดูดครับแต่อย่าเผลอลืมให้ส่วนใดส่วนหนึ่งของร่างการไปโดนพื้นล่ะ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

เคสพลาสติกล้วนๆกับ เคสที่ไม่ได้เสียบปลั๊กไฟครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member zuneoh's Avatar

เคสใสไงคับ เป็นอะคิลิกล้วนๆ ไม่ดูดชัว

OverclockZone Member คุณถั่ว's Avatar
    เสิงสาง->โคราช->อ่อนนุช->ประเทศไทย->ใน

Quote Originally Posted by Sakuder View Post
    เคสพลาสติกล้วนๆกับ เคสที่ไม่ได้เสียบปลั๊กไฟครับ
    555555 ได้ใจอย่างแรง
    จริงของเขาครับ
    แต่ของผมที่บ้าน ผมเอาสายไฟต่อจากส่วนที่เป็นโลหะของเคส
    แล้วลากลงดินนะครับ (สายดิน จริงๆ)

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

เคสที่มีสายต่อลงกราวน์ครับ... ไม่ดูดแน่นอน ถ้ากราวน์ลงดินจริงๆ..

OverclockZone Member ohm123's Avatar

เคสไรก็ได้ที่วางบนพื้นมังครับผมใช้แบบเหล็ก แบบอลู แบบผสม (ไม่เคยใช้อะคลิลิก) มันก็ดูดทั้งนั้นแต่วางไว้บนพื้นกลับไม่ดูดอ่ะครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

เอาสีน้ำมัน มาทาให้ทั่วทั้งเคสครับ

ไฟไม่ดูดแน่นอน

OverclockZone Member Olooz's Avatar

- -" แต่ะละคำแนะนำ

OverclockZone Member OT's Avatar

ถ้าเอาแบบธรรมดาก็ต้องต่อสายดินครับ ปลั๊กที่มี 3 หัวอ่ะครับ
    แล้วระบบไฟในบ้านก็ต่อต่อสายดินด้วยครับ ไม่ดูดครับแบบนี้

ถ้าไม่งั้นก็ต้องใช้เคสที่ไม่ใช่โลหะครับ เช่น Acrylic ครับ
    พวก เหล็ก อลูมิเนียม หรือโลหะอื่นๆ ดูดครับ

ทาสีช่วยได้ แต่ตามขอบตามมุม ถ้าไม่มีสีอยู่ก็ดูดครับ

OverclockZone Member

Default ต่อสาย

ลองวิธีนี้สิครับ ง่ายๆ แต่อาจจะดูน่ากลัวไปหน่อย

ให้หาสายไฟเส้นเล็กๆ ก็ได้ครับ ปลอกพลาสติกหุ้มด้านปลายออกทั้งสองข้าง

นำปลายข้างหนึ่งไปผูกติดกับน็อตที่ยึดฝาเคสก็ได้ครับ แล้วนำปลาย

อีกข้างไปผูกกับ ขาปลั๊กที่เราเสียบที่เต้ารับนั่นแหละครับ ( แต่ขาที่

นำไปผูกต้องเป็น นิวตรอน นะครับ ) ใช้ไขควงวัดไฟเช็คก็ได้ครับ

ขาไหนไม่มีไฟก็ผูกติดกับอันนั้นครับ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

เคส lian-li ก็ไม่ดูดไม่ใช่หรอคับเพราะ อะโนไดซ์มาแล้ว

OverclockZone Member catss's Avatar

เคสที่ผมใช้อยู่ก็ไม่ดูดอ่ะครับ ถ้าไม่ไปจับตรงด้านหลัง ด้านข้างกับด้านบนมันไม่ดูดครับ โพสอยู่เนี่ยเอาเท้าลงพื้นแล้วจับมันก็ไม่ดูดครับ

Thermaltake Matrix VX

ปล.ผมเอาเคสวางไว้บนชั้นไม้ ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกันหรือเปล่านะ
    แต่คิดว่าไม่น่าเกี่ยวเพราะจับด้านหลังมันก็ยังดูดอยู่

OverclockZone Member OT's Avatar

Quote Originally Posted by Crossfires View Post
    เคส lian-li ก็ไม่ดูดไม่ใช่หรอคับเพราะ อะโนไดซ์มาแล้ว
    แน่นอนครับ ดูดครับ ยกเว้นจะต่อสายดิน

OverclockZone Member TNTm64's Avatar

เคสอะไรก็ไม่ดูดครับถ้าต่อสายดินให้ถูกต้อง อันนี้พูดกันถึงระบบไฟ 3 ตาที่ต้องต่อสายดินนะครับ แต่ถ้าไม่ได้วางระบบมาแต่แรก (รวมถึงปลั๊ก 3 ตาตามบ้านแบบหลอกๆ ที่ไม่ได้ลงสายดินจริงๆด้วย) ก็คงต้องต่อสายดินจากเคสโดยตรง

Lian-Li ผมทั้งลูบทั้งคลำ นอนกอดทั้งคืนก็ไม่ดูด ต่อให้เปลือยไม่ใส่รองเท้าด้วยเอ้า!

OverclockZone Member

เคสดูด สาวๆมักไม่ดูด เคสไม่ดูด แต่สาวๆชอบดูด เง้อ

OverclockZone Member TNTm64's Avatar

Quote Originally Posted by fishow View Post
    เคสดูด สาวๆมักไม่ดูด เคสไม่ดูด แต่สาวๆชอบดูด เง้อ
    "fishow" คนเดียวกันกับใน PIRCH รึป่าวครับ ว่าจะถามหลายครั้งล่ะ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

อะลูมิเนียมออกไซด์ไม่นำไฟฟ้านี่

OverclockZone Member AMD's Avatar

เอาชัวร์ก็ เคสอะคริลิค

OverclockZone Member Lucious's Avatar

ไม่ต้องต่อสายดิน คุณเพียงแค่
    1. ใช้เสื้อน้ำมันปูทั้งห้องเลย
    2. ปูพรมใหม่ทั้งห้อง
    3. ใช้กระเบื้องยาง โละกระเบื้องเดิมทิ้ง
    4. ใส่รองเท้าแตะ ระหว่างเล่นคอมก็โอเค
    5. ฯลฯ อะไรก็ได้ ที่ทำให้ไฟที่ไหลจากเครื่อง เข้าสู่ตัวคุณ ไม่ไหลต่อไปที่อื่น แค่นั้นก็ไม่ดูดแว้ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks