Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง USB หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง USB หน่อยครับ

คือว่า ที่เครื่องคอมผม ผมเสียบ usb flash drive บ้าง เสียบ usb wireless adapter บ้าง ทำไปทำมา วันนี้ เครื่อง ผม usb ใช้ไม่ได้ทั้ง หมดเลย ทำไงครับ
    เข้าไปที่ device manager ดูที่ universal .... แล้ว มันขี้น usb device สีเหลือๆ มีเครืองหมาย ตกใจ ครับ ขี้นมา 5 อัน

และก็มี usb ที่ขึ้นเป็นง่าม 3 ขา อีก 5 อัน ก็เลยไม่รู้ว่า มันคืออะไร ต้องเคลียร์มันอย่างไร

ขอบคุณครับ

ลองเคลียใบออสดูก่อนแล้วกันครับ

แต่ วินโดวอาจจะรวนก็ได้นะ

Comment

เคลียร์ไบออส ทำไงครับ

Comment

ถอดถ่าน บนเมนบอร์ด ออกมาซัก 5 นาทีแล้วใส่เข้าไปเหมือนเดิมครับ

Comment

Working...
        X