Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องสงสัยครับ ทำไม hardware ราคาถึงลดลงเรื่อยๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องสงสัยครับ ทำไม hardware ราคาถึงลดลงเรื่อยๆครับ

มีเรื่องสงสัยครับ ทำไม hardware ราคาถึงลดลงเรื่อยๆครับ หรือ สินค้า technology อื่นๆพวก กล้อง ทำไมราคาถึงลดลงเรื่อย ทั้งที่คุณภาพก็ดีจึ้นเรื่อย

มีปัจจัยอะไรบ้างครับ

1. ผลิตออกมาเยอะ ต้นทุนต่อชิ้นต่ำลง
    2. เพื่อดึงดูดลูกค้า
    3. มีเทคโนโลยีใหม่ๆที่น่าใช้เข้ามาทดแทน

Comment

เอาการบ้านมาให้คนอื่นทำป่ะนิ เอิ้กๆ

ปัจจัยมีเยอะ

ต้นทุน
      การตลาด
      Demand & Supply
      ราคาหุ้น
      เทคโนโลยี
      บลาๆๆ

Comment

มีคู่แข่งเยอะครับ ต้องแข่งกัน และอื่น ๆ ที่บางท่านได้บอกมาแล้ว

Comment

จุดประสงค์ของการพัฒนาเทคโนโลยี คือเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ และลดต้นทุนการผลิตครับ

Comment

Working...
          X