Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอคำชี้แนะครับ] 9850 + DFI DK 790FX M2RS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอคำชี้แนะครับ] 9850 + DFI DK 790FX M2RS

คือผมลองลาก 9850 กับ DFI DK 790FX M2RS
    ไปที่ 3.1 ตามภาพครับ
    ขอคำแนะนำว่าผมควรแก้ไขตรงไหนบ้างหรอครับ (prime 95 เพิ่งรันได้ 10นาทีเองครับ)
    กะจะลองลากต่อไปถึง3.2พอ

ขอถามอีกนิดนะครับ

-ว่าไฟแรมปรับตรงไหนครับ
    ผมไปปรับตรง Dram Voltge นี่ถูกป่ะครับ ผมปรับเป็น 1.975
    -เห็นคนเค้าพูดกันบ่อยๆว่าแรมมันหลวมๆนี่หมายความว่าไงหรอครับ
    ดูตรงไหนว่ามันหลวมไม่หลวม(ถามดีๆนะครับ )
    Last edited by momotaro2u; 3 Sep 2008, 20:19:50.

เพิ่มรูปครับ

ผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยครับ มือใหม่หัดคล๊อก

Comment

ดันใ ห้ สู้ๆ ครับ
      เย็นดีจัง

Comment

ก็ดันไปเลื่อยๆ ครับ
        เปลี่ยนมาดันด้วยบัส จะแรงกว่ามากที่สปีดเดียวกันนะครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
          ดันใ ห้ สู้ๆ ครับ
          เย็นดีจัง
          ขอบคุณครับ
          ยกให้ tuniq tower 120 ครับ ออนแอร์

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ก็ดันไปเลื่อยๆ ครับ
            เปลี่ยนมาดันด้วยบัส จะแรงกว่ามากที่สปีดเดียวกันนะครับ
            ครับท่านจะลองดูครับ

แล้วแรมละครับช่วยดูให้ทีผมดูไม่เป็น

ถ้าผมเปลี่ยนไปดันบัส บัสแรมมันก็จะขึ้นด้วยใช่ป่ะครับ

แล้วเรื่องไฟแรมละครับ
            ผมปรับถูกไหม ผมปรับตรงDRAM VOL 1.975พอไหมครับ

Comment

แรมก็ปกติครับ ท่านยังไม่ได้ทำอะไรกับแรมเลยครับ ลอง ลดคัวคูณ แล้ว เพิ่มบัสขึ้ยไปสูงๆครับ

Comment

แรมเดิมมันเป็น 6 6 6 18 ครับ
                เมื่อกี้ผมลองเพิ่มบัสเปน 210 ไม่ได้ครับ

Comment

เด๋วจะลองเล่นตัวคูณดูครับว่าได้แค่ไหน

ขอถามอีกอย่างครับ

ว่าเวลาเอาถ่านออกนี่

ไบออสที่แฟลตไว้นี่หายป่ะครับ

Comment

ไฟ แรมไงครับ 2.2-2.3 ครับ ถึงจะไปได้อีกครับ

เมื่อกด CL ธรรมชาติของแรมทั่วๆไปจะ ต้องการไฟมากขึ้นครับ (มีบางตัวที่ CL ต่ำไฟต่ำ)ถือว่าเทพมากๆครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน
                      Last edited by momotaro2u; 3 Sep 2008, 21:30:15.

Comment

ใช้ครับ ถ้าดันแล้วติดๆขัด ลองไปกรู้ทู้นี้ครับ PM ไปหา เจ้าของกระทู้ก็ได้ แต่พักนี้ไม่รู้หายไปใหน อิอิ และทุกๆท่นที่ใช้ MB รุ่นนี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=224188

Comment

อัพเดทครับ
                          ไฟแรมแดกเถือกเลยหุๆ สรสารมันจัง

รัน prime95ค้างไปแล้วครับ

ลองเล่นบัส เป็น14*229ก็ค้างอิอิ
                          Last edited by momotaro2u; 3 Sep 2008, 21:45:12.

Comment

แรงแล้วครับ แต่ถ้าจะให้นิ่งๆ ที่3.2 เนื่ยถ้าจะยากหน่อย แต่อยากให้เล่นบัสสูงๆ เข้าไว้ที่จะลากได้ รับรอง แรงๆๆ

Comment

ยอมรับครับว่ายากจริงๆ

ลองหลายทางแล้วครับหุๆทั้งดันไปแรม
                              ไล่บัส
                              โอวหุๆ

ไปตายกับpi32mb

Comment

Working...
                              X