Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ คอมผมโดนไวรัสอะไรไม่รู้ครับ ช่วยดูทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ คอมผมโดนไวรัสอะไรไม่รู้ครับ ช่วยดูทีนะครับ

ก็คือคอมผมลงโปรแกรมไวรัสของNOD32 ไว้ประจำเครื่องอยุ่แล้ว ก็อัพเดตทุกวัน

ปัญหามันเกิดตอนที่ผมเข้าเว็ปจะไปโหลดโปรแกรมในกูเกิ้ล แล้วNOD32 มันก็แจ้งมีไวรัสในเวป แล้วมันก็ขึ้นอะไรไม่รุ้เยอะแยะ แล้วก็ขึ้นตามรูปนี้อะครับ

เปิด ทาสเมเนเจอ ไม่ได้ด้วยครับ (Alt+Ctrl+Del) ช่วยทีนะครับ

ต้องทำไงบ้าง

กรรม แท้ๆ

Comment

เง้อ ช่วยผมที T-T เปลี่ยนภาพBlackground ไม่ได้ด้วยครับ มันล๊อกไว้ไม่ให้เปลี่ยน

Comment

น่าจะโดน Rootkit ไม่ก็ Malware ครับ
        Last edited by Pat_CSSU; 15 Jan 2007, 17:02:17.

Comment

ฆ่ามันซ่ะ กำจัดจุดอ่อน!

Comment

ฆ่ามันซ่ะ กำจัดจุดอ่อน!........

Comment

ฆ่าไงง่า

Comment

ลองดู

ลองหาพวก Anti Spyware ดูครับลองลงแล้ว update แล้วลอง scan ดูครับน่าจะเจอครับ ลองพวก Bitdefender Adware หรือ Symantech อาไรประมาณนี้ครับลองดูครับน่าจะได้ หรืออย่างสุดท้ายครับ Format ลง win ใหม่เลยครับ

Comment

จะลองดู ขอบคุณมากนะครับ

Comment

น่าจะเป็นตัวพวก adware คับ ลองหาโปรแกรม Ad-aware แสกนดูครับ

Comment

Working...
                    X